Load sách vào Amazon Kindle trên Playbook

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi st029403, 31/10/11.

1. Mình đã cài và chạy được Amazone Kindle trên Playbook nhưng chưa biết cách nào load sách vào để đọc vì không thấy có thư mục Kindle

Bác nào chỉ mình cách load sách được không??

st029403

st029403
    Expand Collapse

2. thehung.nguyen

thehung.nguyen
    Expand Collapse

Bạn dùng os 2.0 beta đúng ko? cài thêm astro file manager nữa, ra thư mục root - user - 1000 - media, browse vào thì sẽ ra các thư mục con của blackberry như khi bạn cắm vào trên máy tính, chọn mấy cuốn sách rồi copy sang thư mục kindle thôi. mình vừa downgrade xuống lại 1.7 nên ko nhớ chính xác địa chỉ thư mục nhưng đại loại là bạn tìm được cái user - 1000 là xong rồi đó. chúc may mắn XD

3. st029403

st029403
    Expand Collapse

Mình đã load được file .prc vào Kindle trên OS 2.0 và mình cũng hiểu câu chúc may mắn của bác thehung :)

Tks bác nhé!

4. QQue83

QQue83
    Expand Collapse

Member

Mình cũng muốn load sách prc vào để đọc với Kindle trên OS 2.0. Bạn có thể viết cụ thể các bước thực hiện như thế nào được không? Mình mày mò dùng astro file manager để copy file prc mà không được.

5. thehung.nguyen

thehung.nguyen
    Expand Collapse

Mình có viết ở trên rồi đó bạn. bạn cắm playbook vào máy tính trước, copy sách từ máy tính vào 1 thư mục bất kỳ (books chẳng hạn). sau đó vào playbook mở astro file manager lên, browse vào thư mục root (up lên ngay tại home của astro), tìm thư mục user rồi 1000 rồi media thì phải sẽ thấy thư mục books mà vừa chép file prc vào. bạn copy tất cả các file đó sang thư mục kindle là đọc được thôi. bạn có thể hỏi bạn trên kia để có đường dẫn cụ thể thư mục media. đây cũng là cách để chuyển đổi file giữa playbook/android player đó :)

6. QQue83

QQue83
    Expand Collapse

Member

Mình không thể nào copy hay move files sách vào thư mục kindle được. Mình đoán là vấn đề về permissions. Phải dùng cách nào để thay đổi permissions cho thư mục kindle. Astro file manager có chức này không bạn?

7. st029403

st029403
    Expand Collapse

Chính xác là thư mục kindle tạo ra sau khi cài đặt không có permission cho phép copy file vào bạn làm như sau:
    1. Tìm 01 thư mục mà có quyền copy file vào thư mục; copy thư mục đó vào cạnh (ngang hàng) thư mục kindle
    1. Xóa thư mục kindle đi
    3. Đổi tên thư mục mới copy (có quyền paste file) thành kindle
    4. Copy file .prc vào thư mục kindle mới

Hope it helps

cuongdc thích bài này.
  8. QQue83

QQue83
    Expand Collapse

Member

Cám ơn bạn. Mình đã làm được. Tuy nhiên mình vẫn nghĩ là phải có cách nào đó để change permissions cho các files và directories. Bạn nào biết cách hướng dẫn mình với.

9. milano9009

milano9009
    Expand Collapse

Mình thấy cách này đơn giản nhất nè :)

1. Bước 1: Kết nối PlayBook vào máy tính
      Ta sẽ thấy xuất hiện trên máy tính 1 ổ đĩa có tên là PlayBook [Pin: xxxx]. Ổ đĩa này tương ứng với thư mục/accounts/1000/shared trên PlayBook.
    2. Bước 2: Copy các file .prc vào ổ đĩa trên, vào thư mục misc\android\kindle
    3. Bước 3: Mở Amazon Kindle lên và đọc thôi

drtiendiep and cuongdc like this.
  10. pham hung kien

pham hung kien
    Expand Collapse

làm sao cài đươc kindle, ai có file kindle.bar cho em đi, cảm ơn các bro nhiều