Loa của Bold béo 9K to hay nhỏ?

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi Galacticos, 29/2/12.

1. Thực tế e chưa được so sánh loa của 2 em 9K nào vì không có điều kiện. Nhưng e so sánh được em 9K và em 9870. Không hiểu là loa của dòng 9K nó nhỏ vậy hay máy của em bị lỗi loa. E nghe rất nhỏ. Nói ra thế này hơi khó hình dung, nhưng nếu e để 2 máy cùng 1 vị trí thì khi có cuộc gọi đến máy 9780 thì ngay cả khi em đang ở phòng khác nghe to, rõ. Nhưng còn máy 9K thì sang phòng khác ngay cạnh đó không thể nghe được tí nào. Vậy có ai cho em hỏi dòng 9K này loa bé hay máy của em bị hỏng loa?
    Nếu hỏng thì thay mất khoảng bao nhiêu vậy?

Galacticos

Galacticos
    Expand Collapse

2. xauvailin

xauvailin
    Expand Collapse

Member

mở lắp lưng ra...dùng móng tay cậy nhẹ cái miếng nhựa trên camera ý ..sẽ to ...mình chỉ biết có vậy thôi...

3. tuananhdepzaj

tuananhdepzaj
    Expand Collapse

Member

cái này pn vào music :> all song :> menu (biểu tượng dâu) :> options :> thấy "audio boost" chọn "on" thì nó sẽ hiện ra 1 bảng cảnh báo pn chọn "yes" thế là loa 9k của pn hoạt động hết công suất thế là loa của pn to ra ngay (cảnh báo là khi loa hoạt động hết công suất sẽ khá là hại loa nha).:ninja:

4. kids0407

kids0407
    Expand Collapse

Member

dùng móng tay cạy nha đừng dùng tua vít như trong clip, kẻo lỡ tay là đi luôn

Vừa bật nhạc vừa làm để biết khi nào nóa to

5. hienphs

hienphs
    Expand Collapse

Member

Cậy hoặc ấn nhẹ tay bác nhé kẻo em nó die đó

6. tndoubleh

tndoubleh
    Expand Collapse

Well-Known Member

loa to nhưng phải biết cách

7. hoang2140

hoang2140
    Expand Collapse

Member

Loa bold 9k nghe cũng ổn mà, mình so thử với 9780 thấy có sự khác biệt đáng kể nào cả.

8. secretaryofcondao

secretaryofcondao
    Expand Collapse

Member

Mình chưa có điều kiện so sánh loa của Bold Béo với các chàng BB khác, nhưng khi mình so sánh với mấy chú Iphone, HTC, Nokia, Samsung thì chưa thấy chú nào qua được Bold Béo, to, rõ, có độ trầm và còn có cả surround nữa chứ, nghe thấy đã lắm, nhất là khi nghe những bản nhạc chất lượng cao. Máy mình dùng thẻ 8G thì có đến 6G dành cho các bản nhạc chất lượng cao (đuôi WAV, FLAC...). Trước khi đi ngủ mình rất hay để em Bold bên cạnh, mở nhạc lên rồi hẹn giờ Auto On/Off, xong khò khò sướng lắm!

9. khanhnq

khanhnq
    Expand Collapse

Member

mình mới tậu 1 em 9000 , loa nghe rất to !

10. Galacticos

Galacticos
    Expand Collapse

Nếu các bác bảo chắc chắn là loa 9k nghe to, rõ, trầm và so với 9780 không phân biệt được sự khác biệt thì chắc chắn bé 9k của e có vấn đề về loa rồi.
    Kiểu này phải mang đi sửa thôi. HP không tin tưởng được hàng nào. Mang lên Hà Nội thì sửa ở đâu đảm bảo các bác nhỉ? Con này em mua hàng Đào Toàn, mang ra đó có được không ạ?