FREE Lo ngại con mình xem phải video "độc hại" trên YouTube? Hãy dùng thử ứng dụng Youtube Kids nhé !

Thảo luận trong 'Phần Mềm - Công Cụ Tiện Ích' bắt đầu bởi Nông Dân, 17/1/17.

1. Nếu người lớn chúng ta điều “mê mẩn” với Facebook, thì Youtube được xem là “thiên đường” khám phá của trẻ nhỏ. Tuy nhiên, bên cạnh các video mang nội dung dành cho trẻ em thì “thiên đường” này cũng ẩn chứa rất nhiều nội dung không phù hợp, có thể gây ảnh hưởng đến tâm lí trẻ nhỏ nếu chúng vô tình xem phải các nội dung video dạng này.

Nắm được vấn đề này, Google đã cho ra mắt một phiên bản Youtube đặc biệt dành cho trẻ em, với tên gọi là Youtube Kids. Ứng dụng này được Google phát hành miễn phí cho iOS và Android. Nếu bạn quan tâm, sau đây sẽ là nội dung bài viết.

Youtube Kids được phát hành miễn phí cho iOS và Android, là người dùng BlackBerry Android bạn có thể tìm kiếm trên CH Play nhé. Tuy nhiên, Youtube Kids hiện chưa cho phép người dùng Việt Nam tải về, do đó bạn cần chuyển tài khoản của mình sang quốc gia Mỹ để tải hoặc sử dụng công cụ Cydia Impactor để cài đặt.

Hoặc có thể tải trực tiếp tại đây các bạn nhé: http://www.apkmirror.com/apk/google...be-kids-1-99-3-android-apk-download/download/

Những hình ảnh ứng dụng:

Nội dung được quản lý và chọn lọc để giúp trẻ không tiếp cận được các nội dung xấu trên Youtube. Nội dung mở rộng được chọn theo nội dung trẻ coi.

Có 4 Tab với các nội dung khác nhau như: Yêu Thích, Shows, Music, Học và Khám Phá.

Mong rằng trong thời gian tới sẽ hỗ trợ thêm ngôn ngữ và thị trường tại Việt Nam, trước hết chúng ta có công cụ mới để quản lý trẻ nhỏ trên Youtube rồi nhé !

Tổng hợp Internet​

Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

#1 Nông Dân, 17/1/17
    Last edited: 17/1/17
    THANHDATNHUY and drtiendiep like this.
  2. drtiendiep

drtiendiep
    Expand Collapse

Well-Known Member

#2 drtiendiep, 17/1/17
    Last edited: 17/1/17
  3. crazysexycool1981

crazysexycool1981
    Expand Collapse

Well-Known Member

Nhóc nhà mình thì ko vô Youtube nhưng hay hí hoáy vô FB rồi nhấn vô các đường link chứa video hiển thị dạng thumbnail, chắc khoá app FB cho tiện! Cứ chủ động download các clip hoạt hình về để koi offline cho yên tâm [​IMG]
    (Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se)