Liệu mình có lỗi k cập nhập được bản mới?

Thảo luận trong 'ROM – OS/ Hệ Điều Hành Cho BlackBerry 10' bắt đầu bởi Oo so, 8/7/15.

1. Thời gian gần đây mỗi khi bấm vào kiểm tra cập nhập hệ điều hành mới partposs của mình đều hiện 2 màn hình này, mặc dù mình vẫn kết nối wifi và 3g bình thường. Bác nào giải thích giúp mình?

Các file đính kèm:

Oo so

Oo so
    Expand Collapse

Member

2. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

bạn tắt Wifi rồi bạn à =))

3. Oo so

Oo so
    Expand Collapse

Member

Không phải mình vừa chụp để đăng thôi. Lúc ở nhà có wifi vẫn nv mà. Mà ktra bằng 3g vẫn đc đúng k bạn?

4. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

đúng bạn à, kiểm tra được nhưng không nên cập nhật qua 3G vì file đôi khi khá lớn tầm khoảng hơn 1Gb nên nếu update bằng 3G tốn tiền lắm. Bạn nên kết nối Wifi và kiểm tra cập nhật xem sao nhé ! mình thấy cái này hoàn toàn bình thường =)) nếu bạn không cập nhật được qua OTA thì có thể cập nhật thủ công bằng autoload hoặc sachesi bạn à =))

5. Oo so

Oo so
    Expand Collapse

Member

Bạn hiểu nhầm ý mình rồi. Mình chỉ mơi làm động tác kiểm tra bản cập nhập thông thường qua wifi và 3g thôi chứ mình chưa có ý định cập nhập qua 3g. Các lần trc mình ktra bản cập nhập k hề xuất hiện các màn hình nv., Mình k biết nhiều nên mình muốn hỏi xem có vấn đề với pp của mình k :)

6. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

mình hiểu ý của bạn, lần này cập nhật nó báo là không có mạng đúng không nào. Với 3G thì bạn kiểm tra xem máy bạn có sóng dữ liệu 3G không bằng cách xem bên cạnh cột sóng có chùm dâu không, nếu có thì bạn check cập nhật được và không hiện lỗi không có mạng nữa nhé. mình thấy hoàn toàn bình thường bạn à. Với wifi thì bạn thử kết nối vào wifi khác và check cập nhật xem nhé :)

7. Oo so

Oo so
    Expand Collapse

Member

Ah mình hiểu ý bạn rồi. Mình cám ơn...

Nông Dân thích bài này.