LEAKED Leaked OS 10.3.1.2243 cho tất cả các thiết bị BlackBerry 10

Thảo luận trong 'ROM – OS/ Hệ Điều Hành Cho BlackBerry 10' bắt đầu bởi Nông.Dân, 4/2/15.

1. 2 TÔM

2 TÔM
    Expand Collapse

Member

Cũng đang 2267 đây bạn ạ nhưng vẫn chưa khắc phục được. Máy vẫn còn rung khi đã bấm nhận cuộc gọi đến. Không hiểu trước khi up có cần Wipe máy cho sạch rom cũ không? Hay có thể chạy lại rom gốc của máy để chờ update qua OTA? Mà giờ thì mình không còn bản ROM gốc nào nữa!? :((cry) (bản stl100_1)

Davidtran2003 thích bài này.
  2. Davidtran2003

Davidtran2003
    Expand Collapse

Member

Bạn muốn về rom gốc của máy thì bạn kết nối với bblink và reset factory thì máy bạn sẽ trở về tình trạng xuất xưởng ban đầu thôi.=D
    Theo mình thì bạn làm cách này để thử coi hết không!?;) Sau đó thì bạn quyết định ở lại chờ OTA hay autoload để lên bản mới nhất, cái này thì tuỳ bạn thôi. Chúc bạn vui vẻ bên "bê bê" thân yêu của mình!<=-P

Nông.Dân and 2 TÔM like this.
  3. lbdarkprince

lbdarkprince
    Expand Collapse

Member

Các bác cho em hỏi. em download file radio cho z3 tu link fshare.vn
    Đó là file exe nên em vẫn chạy như file autoloader nhưng sau khi chạy xong thì màn hình không lên mà đèn đỏ cứ chớp liên tục, sachesi không nhận máy. Mình chạy autoloader bản thấp hơn vẫn bị hiện tượng trên. Các bác giúp mình với. Điện thoại off cả ngày nay luôn rôi.:]XX8-)

4. Davidtran2003

Davidtran2003
    Expand Collapse

Member

Bạn @2 TÔM thân mến! Hôm nay mình có thể trả lời với bạn luôn là bắt đầu từ rom 10.3.1 này thì BlackBerry đã tích hợp cái rung vào vào rom luôn rồi, nhưng đây là bản leak nên có sự trên lệch về thời gian. Ví dụ: khi bạn bấm nghe or trả lời thì nó sẽ rung nhẹ 1 cái khoản 2s nhưng đây là bản rom chưa hoàn thiện nên nó kéo dài khoảng 4-5s. Vì vậy bạn mới bị trường hợp như trên. Vậy bạn đành sống chung với lũ rồi.=)) Hy vọng bản official nó sẽ cho setup cái rung hay không rung or hiệu chỉnh về thời gian rung này.\=D/
    Chào thân ái và đoàn kết!

2 TÔM thích bài này.
  5. 2 TÔM

2 TÔM
    Expand Collapse

Member

Thêm tính năng của "Vibrate On Call Connect" cũng tốt tuy nhiên đã "connect" rùi mà vẫn còn "vibrate" nữa thì nó sẽ thu hết vào microphone khiến đầu dây bên kia nghe thật là "kinh khủng"
    :'(:'(:'(:'(:'( Mình thì thích dùng tính năng nháy đèn Led khi kết nối cuộc gọi, vừa đổi được màu vừa có sự khác lạ. =-C

Davidtran2003 thích bài này.
  6. teddy4x

teddy4x
    Expand Collapse

các bác giúp e với
    E up ROm từ 10.2 lên 10.3 cứ khởi động lại máy là bị reset lại từ đầu ... các bác biết lỗi khắc phục ko ạ :\

7. kienuct205

kienuct205
    Expand Collapse

Member

Mình đoán là máy của bạn lúc khởi động máy có sáng đèn led màu xanh nước biển trong suốt quá trình khởi động, trước đó đèn đỏ có sáng vài giây rồi tắt. Nếu đúng vậy thì theo mình bạn nên up bản ROM 10.3.1.997 để trải nghiệm thử OS 10.3.1 thôi, còn các bản 10.3.1 khác đều gặp tình trạng như bạn nói. 10.3.1.997 còn khá nhiều lỗi nên có thể bạn sẽ thấy chán, lúc đó bạn up ROM quay trở lại bản 10.2 mọi việc lại trở lại bình thường. Chúc bạn thành công!

8. teddy4x

teddy4x
    Expand Collapse

Cảm ơn bác giờ em đã hiểu =))) mình úp đi úp lại bàn 10.3.1.1154 lại lên 2072 rồi nay đang ở 10.2 lại trở lại bình thường
    Nhưng cái máy ảnh tự nhiên nó bị mờ bác à cái này là bị sao ạ :\ máy e z10 003

9. leemjn

leemjn
    Expand Collapse

mình mới cập nhật bản 10.3.1.1565 nhưng sao bị lỗi khóa xoay, mọi người chỉ mình cách giải quyết với, ức k chịu đc, mình đang dùng z10

10. bitis06

bitis06
    Expand Collapse

Well-Known Member

Thấy bên Crackberry và bbvietnam cũng nhiều người kêu bị lỗi này trên Z10. Bác cứ thử xài và đợi bản fix lỗi vậy!

FROM PP.