LEAKED Leaked OS 10.3.1.2243 cho tất cả các thiết bị BlackBerry 10

Thảo luận trong 'ROM – OS/ Hệ Điều Hành Cho BlackBerry 10' bắt đầu bởi Nông.Dân, 4/2/15.

1. 2 TÔM

2 TÔM
    Expand Collapse

Member

Mình đã lên hết rồi, cảm nhận ban đầu máy mát, mượt, pin ngon. Chỉ có điều khi nhận cuộc gọi đến máy vẫn rung một lúc rồi mới tắt rất là phiền toái. Cái này là do rom hay là máy mình bị vậy?
    P/s: Mới tập chơi BB nhưng cứ có rom mới là chén liền! :D

Davidtran2003 thích bài này.
  2. Nguyenanhhb

Nguyenanhhb
    Expand Collapse

Member

thanks anh Nông Dân mà siêu thật

3. hungbomkct

hungbomkct
    Expand Collapse

K phải do rom sao up về 10.2 hoặc 10.3.0 lại bình thường bạn

4. BlackberryZ10_stl003

BlackberryZ10_stl003
    Expand Collapse

Member

có thể là do model của bạn ko tương thjk với bản rom này. vì nó là bản leak mà. chưa có chính thức cho các model nên sẽ có 1 số lỗi như bạn vì ko tương thjk nếu tương thjk như model mình thì ko có lỗi như của bạn.

5. kienuct205

kienuct205
    Expand Collapse

Member

Mình dùng Z10-STL 3, thấy bản này dùng khá ổn, có điều có lỗi nhỏ, là khi nhận cuộc gọi tới bị delay khoảng 3s và không khóa xoay màn hình được. Thanks chủ topic.

6. Davidtran2003

Davidtran2003
    Expand Collapse

Member

Cái này là do ứng dụng bạn cài trong máy, không phải do rom hoặc do máy gì hết>:/
    Theo tin đồn thì bản này rất có thể là bản chính thức phát hành toàn cầu vào ngày 19/02 tới đây, nhằm ngày ngày mùng 1 tết âm lịch. Đây là lì xì của anh Chen gửi cho các bbers ở khu vực châu Á. Vì anh ấy cũng là dân châu Á mà.(rofl)

2 TÔM thích bài này.
  7. 2 TÔM

2 TÔM
    Expand Collapse

Member

Nhưng vấn đề là mình đã cài cả 3 bản ROM bằng Autoloader (1154, 2072 và 2243 bản stl 100-1) và không cài thêm bất cứ phần mềm nào nữa ngoài ROM mà khi có cuộc gọi đến vẫn bị rung như thế. Mình chỉ còn cách tắt chuông trước khi bấm nghe thì đầu bên kia không còn nghe tiếng rít rít nữa nhưng vẫn còn bị delay khoảng 3s.

8. Davidtran2003

Davidtran2003
    Expand Collapse

Member

Cái này thì hơi "quái lạ". (huh)Trước giờ mình chưa bị vấn đề này.
    Cho mình hỏi cái này:
    - Khi bạn autoload và restore bằng file backup *bbb phải không? hay bạn để nguyên như vậy mà setting lại mọi thứ?
    - Khi bạn backup thì bạn full backup hay chỉ backup danh bạ, lich và data/setting (không apps và đa phương tiện) thôi?
    Trong 2 trường hợp đó, nếu bạn không restore hoặc restore chỉ danh bạ, lịch và data/setting thì là do rom. Còn trong trường hợp ngược lại, bạn restore bằng file (full backup) *bbb thì có thể do apps bạn đã cài trước đó nó vẫn hiện diện trong máy nhưng mình không thấy nó thôi và làm ảnh hưởng đến profile của bạn. Nếu trong trường hợp này thì bạn vào Setting :> Bảo mật và riêng tư :> Quyền ứng dụng và tìm xem tất cả các apps trong đó có cái app nào "lạ", bạn không cài mà nó vẫn có mặt trong đó thì del nó đi hoặc vào nó tắt phần kiểm soát thông báo đi!
    Chúc bạn thành công!=D

2 TÔM and Nông.Dân like this.
  9. 2 TÔM

2 TÔM
    Expand Collapse

Member

Mình chỉ load danh bạ từ Gmail thôi bạn ạ còn tất cả mọi thứ là của Rom mới hết vì mình muốn một bản rom 'sạch' nhất. Nếu mà không bị lỗi này thì bản ROM rất là ok vì mình không có nhu cầu cài nhiều phần mềm.

10. Davidtran2003

Davidtran2003
    Expand Collapse

Member

Nếu bạn nói vậy thì là do Rom rồi!=D
    Bây giờ đã có bản autoload (leak) 2267 cho tất cả các thiết bị rồi đó bạn. Bạn down về vào autoload bản mới này xem sao, có khắc phục được tình trạng trên không? Nếu bạn ngại autoload thì bạn đợi tới 19/01 tức ngày mùng 1 tết, bạn sẽ nhận được "lì xì" của anh Chen lúc đó bạn có thể up qua OTA không mất dữ liệu luôn.\=D/
    Lưu ý: Số hiệu trên rom Leak và Official bằng nhau thì bạn sẽ không nhận được thông báo trên điện thoại, còn nhếu nhỏ hơn thì bạn sẽ nhận được thông báo trên ĐT của mình và up qua OTA nhé!:P
    Chào thân ái và đoàn kết!

2 TÔM thích bài này.