LEAKED Leaked OS 10.3.1.2072 cho tất cả các thiết bị BlackBerry 10

Thảo luận trong 'ROM – OS/ Hệ Điều Hành Cho BlackBerry 10' bắt đầu bởi Nông.Dân, 14/1/15.

1. huytu

huytu
    Expand Collapse

Member

Bản 2072 này lỗi nhiều đấy ,thua 1154 nhiều cái ,mà ghét nhất là báo pin ảo , có bữa đang ở 52%. Tư nhiên máu tắt mở lên thấy hết sạch pin

Nông.Dân thích bài này.
  2. no scandal

no scandal
    Expand Collapse

Member

member: 75588"]đắng lòng ,

- Mình không phải ifan hay roifan nào cả , tại nhà mình ba mẹ , 2 bà chị đều dùng điện thoại smartphone , cả nhà ngồi cạnh nhau mà thế quái nào , mọi người đều bảo bắt được mà chỉ có mình là ko thấy , đôi khi thấy có nhưng rồi được vài phút lại mất cả em z10 lẫn em 9900 đều vậy, có thể dg pin tốt hơn hẳn bản mới này tầm ~ 2 ngày mình xạc 1 lần , theo ý kiến chủ quan của riêng minh , chắc là room ko hợp với máy này.
    - Còn 1 vụ nữa không biết mn có để ý không , hôm trước mình có cai google play , thấy hay bởi app androi đều báo update , nhưng nhiều cái update xong lỗi như facebook là rõ nhất , nếu mình dùng bản down trên snap là v.24 còn update lên v.26 sẽ báo lỗi là ko phù hợp , ngoài ra instagram nếu cũng update thì chức năng chụp ảnh bị đơ , ko chụp được , mình khởi động sang lần thứ 2 thì lại chụp được , điều này ko sảy ra nếu dùng bản down từ snap (ko update bên google play) .
    - Mình có nghe 1 anh cũng khá là già đời trong việc sử dụng bb chia sẻ , bb khá kén tai nghe đặc biệt là tai nghe có mic , khi cắm vào nghe sẽ có 1 vài lỗi vặt , mình đã tự test và thấy đúng , mình dùng tai nghe iphone (tai nghe đi cùng máy của 1 người bạn) để nghe nhạc trên z10 , có đôi khi thấy máy sảy ra hiện tương ko thấy tiếng mà chương trình play vẫn chạy , rút tai nghe ra ko thấy tiếng nữa ,còn đôi lúc đang nghe thì lại sảy ra hiện tượng máy tự động bật ở loa ngoài (đang cắm tai nghe) , tai nghe samsung mình cũng test nhưng ổn định hơn ko thường xảy ra thường (vẫn sảy ra nhưng ít hơn) , reset máy thì lại có tiếng trở lại. Khi dùng tai nghe không có mic thì ko xảy ra hiện tượng này nữa (mình thử trong 2 ngày ko xảy ra hiện tượng trên ) ,mn nếu ai biết mua tai nghe bb ở đâu chỉ mình với nhé :)[/QUOTE]

quái nào , mọi người đều bảo bắt được mà chỉ có mình là ko thấy , đôi khi thấy có nhưng rồi được vài phút lại mất cả em z10 lẫn em 9900 đều vậy, có thể do gato mọi người bắt được lên mình mới thấy khó chịu thôi (tầng 1 nhà mình cao 4m7).
    - Còn về vụ pin thì hôm qua mình up lại room cũ hơn ( 10.3.1.1154) , thấy thời lượng sử dụng pin tốt hơn hẳn bản mới này tầm ~ 2 ngày mình xạc 1 lần , theo ý kiến chủ quan của riêng minh , chắc là room ko hợp với máy này.
    - Còn 1 vụ nữa không biết mn có để ý không , hôm trước mình có cai google play , thấy hay bởi app androi đều báo update , nhưng nhiều cái update xong lỗi như facebook là rõ nhất , nếu mình dùng bản down trên snap là v.24 còn update lên v.26 sẽ báo lỗi là ko phù hợp , ngoài ra instagram nếu cũng update thì chức năng chụp ảnh bị đơ , ko chụp được , mình khởi động sang lần thứ 2 thì lại chụp được , điều này ko sảy ra nếu dùng bản down từ snap (ko update bên google play) .
    - Mình có nghe 1 anh cũng khá là già đời trong việc sử dụng bb chia sẻ , bb khá kén tai nghe đặc biệt là tai nghe có mic , khi cắm vào nghe sẽ có 1 vài lỗi vặt , mình đã tự test và thấy đúng , mình dùng tai nghe iphone (tai nghe đi cùng máy của 1 người bạn) để nghe nhạc trên z10 , có đôi khi thấy máy sảy ra hiện tương ko thấy tiếng mà chương trình play vẫn chạy , rút tai nghe ra ko thấy tiếng nữa ,còn đôi lúc đang nghe thì lại sảy ra hiện tượng máy tự động bật ở loa ngoài (đang cắm tai nghe) , tai nghe samsung mình cũng test nhưng ổn định hơn ko thường xảy ra thường (vẫn sảy ra nhưng ít hơn) , reset máy thì lại có tiếng trở lại. Khi dùng tai nghe không có mic thì ko xảy ra hiện tượng này nữa (mình thử trong 2 ngày ko xảy ra hiện tượng trên ) ,mn nếu ai biết mua tai nghe bb ở đâu chỉ mình với nhé[/QUOTE]

Nông.Dân thích bài này.
  3. no scandal

no scandal
    Expand Collapse

Member

Buồn cho pin z10,điểm yếu nhất mình ghét

4. Bim

Bim
    Expand Collapse

Có cách nào tắt cái khi nhận được cuộc gọi là máy rung lên k ??

5. romeo1590

romeo1590
    Expand Collapse

Well-Known Member

Không có.

Gửi từ Q10 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

6. fRzzy

fRzzy
    Expand Collapse

Member

cài app call x vào chắc được đó

Gửi từ BlackBerry Z10 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk ;)

7. Tony Nhat Trinh

Tony Nhat Trinh
    Expand Collapse

Member

8. romeo1590

romeo1590
    Expand Collapse

Well-Known Member

Đợi official đi, còn 3 ngày nữa thôi :D

Gửi từ Q10 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Nông.Dân thích bài này.
  9. no scandal

no scandal
    Expand Collapse

Member

tin nhảm

10. vuanh_n

vuanh_n
    Expand Collapse

Member

Sao bạn không up lên các server như mediafire hay 4shared nhỉ ? Down nhanh hơn