LEAKED Leaked OS 10.3.1.2072 cho tất cả các thiết bị BlackBerry 10

Thảo luận trong 'ROM – OS/ Hệ Điều Hành Cho BlackBerry 10' bắt đầu bởi Nông.Dân, 14/1/15.

1. kokoromo

kokoromo
    Expand Collapse

Member

Biết thì thưa thốt, không biết thì dựa cột mà nghe bạn ạ

minhanh12o and romeo1590 like this.
  2. BlackberryZ10_stl003

BlackberryZ10_stl003
    Expand Collapse

Member

đến 50% là bản này chính thức bác ak..thôi thì hy vọng bản chính thức là mã này nhưng hệ thống cải thiện sẽ khác leak ;)) khổ thân bác

minhanh12o thích bài này.
  3. fRzzy

fRzzy
    Expand Collapse

Member

1. Cái này thấy nhiều người nói thế, nhưng mình thấy bình thường
    2. Nhà mình 2 wifi, một cái tầng 2 một cái tầng 4. Ngồi tầng 1 bắt tầng 2 full sóng (~50 dBm) , tầng 4 thi thoảng vẫn bắt được với độ mạnh tín hiệu khoảng > 90 dBm. Độ cao mỗi tầng nhà mình khoảng 3m
    Về khoản này chắc chắn bạn phải xem lại máy của bạn (máy mình là z10-02). Còn nếu bạn là ifan hay roi-fan thì có thể drop cmt của mình tại đây :D
    3. Khoản này cũng phải xem lại 1 chút vì với mức độ sử dụng như vậy máy mình cũng phải được 1,5 ngày trở lên.
    4. Confirm vụ ăn ram, nhưng mình vào trong cài đặt để check chứ không dùng app android hay app native nào cả ( đỡ tốn ram bộ nhớ vô ích - là 1 bber phải biết tận dụng những gì có sẵn chứ không phải cài 1 đống app linh tinh vào máy :P)
    5. Cũng không thấy nóng lắm :)
    6. Cái này chưa bị nên không dám nhận xét :)

Gửi từ BlackBerry Z10 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk ;)

#243 fRzzy, 21/1/15
    Last edited: 21/1/15
    Nông.Dân and minhanh12o like this.
  4. minhanh12o

minhanh12o
    Expand Collapse

Well-Known Member

đắng lòng ,
    - Mình không phải ifan hay roifan nào cả , tại nhà mình ba mẹ , 2 bà chị đều dùng điện thoại smartphone , cả nhà ngồi cạnh nhau mà thế quái nào , mọi người đều bảo bắt được mà chỉ có mình là ko thấy , đôi khi thấy có nhưng rồi được vài phút lại mất cả em z10 lẫn em 9900 đều vậy, có thể do gato mọi người bắt được lên mình mới thấy khó chịu thôi (tầng 1 nhà mình cao 4m7).
    - Còn về vụ pin thì hôm qua mình up lại room cũ hơn ( 10.3.1.1154) , thấy thời lượng sử dụng pin tốt hơn hẳn bản mới này tầm ~ 2 ngày mình xạc 1 lần , theo ý kiến chủ quan của riêng minh , chắc là room ko hợp với máy này.
    - Còn 1 vụ nữa không biết mn có để ý không , hôm trước mình có cai google play , thấy hay bởi app androi đều báo update , nhưng nhiều cái update xong lỗi như facebook là rõ nhất , nếu mình dùng bản down trên snap là v.24 còn update lên v.26 sẽ báo lỗi là ko phù hợp , ngoài ra instagram nếu cũng update thì chức năng chụp ảnh bị đơ , ko chụp được , mình khởi động sang lần thứ 2 thì lại chụp được , điều này ko sảy ra nếu dùng bản down từ snap (ko update bên google play) .
    - Mình có nghe 1 anh cũng khá là già đời trong việc sử dụng bb chia sẻ , bb khá kén tai nghe đặc biệt là tai nghe có mic , khi cắm vào nghe sẽ có 1 vài lỗi vặt , mình đã tự test và thấy đúng , mình dùng tai nghe iphone (tai nghe đi cùng máy của 1 người bạn) để nghe nhạc trên z10 , có đôi khi thấy máy sảy ra hiện tương ko thấy tiếng mà chương trình play vẫn chạy , rút tai nghe ra ko thấy tiếng nữa ,còn đôi lúc đang nghe thì lại sảy ra hiện tượng máy tự động bật ở loa ngoài (đang cắm tai nghe) , tai nghe samsung mình cũng test nhưng ổn định hơn ko thường xảy ra thường (vẫn sảy ra nhưng ít hơn) , reset máy thì lại có tiếng trở lại. Khi dùng tai nghe không có mic thì ko xảy ra hiện tượng này nữa (mình thử trong 2 ngày ko xảy ra hiện tượng trên ) ,mn nếu ai biết mua tai nghe bb ở đâu chỉ mình với nhé :)

#244 minhanh12o, 21/1/15
  5. lxt

lxt
    Expand Collapse

Mình đang dùng Q10 và tai nghe Earpods của apple để điều khiển tăng giảm âm lượng, tới lùi bài hát rất tốt. Tuy nhiên được 1 khoảng thời gian thì không thể điều khiển được nữa, phải dùng phím tăng giảm âm lượng trên máy hoặc khởi động lại mới được. Có bạn nào bị giống mình không?

#245 lxt, 21/1/15
  6. romeo1590

romeo1590
    Expand Collapse

Well-Known Member

khả năng là không tương thích, và hạn chế dùng tai nghe không đúng cho q10 nha bác, bạn mình cũng xài q10 với tai nghe samsung s4 gần 1 tháng thì bị lỗi không nhận tai nghe nữa kể cả cắm tai zin vô , nó đang đem đi bảo hành chưa biết bị j :(

7. SimonBear

SimonBear
    Expand Collapse

Member

Phat hiện bug này, ae có để ý thỉnh thoảng unlock cái thanh slider nó hiện xanh blue ko.

Sent from my BlackBerry™ Q10

#247 SimonBear, 21/1/15
  8. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

chưa thấy bác àh =))

9. SimonBear

SimonBear
    Expand Collapse

Member

Hehe chả hiểu sao dùng Tapatalk đính kèm nó ko lên ^^

10. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

à em thấy rồi, bản này em thấy lỗi giống như tùy chọn bằng trackpad trên BlackBerry Classic, em nghĩ cái này bình thường bác àh =))

SimonBear thích bài này.