làm thế nào để vào interbet trên storm 9500 qua mạng điện thoại

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi zuzuanan, 7/6/11.

1. xin anh chị nào biết chỉ dùm em cái cách cài đặt cho máy lướt web trên BB storm 9500 hàng mang từ Mĩ về. em chỉ lướt được web qua wifi thôi. em tự cài đặt theo hướng dẫn trên mạng nhưng không được, nhiều luc muốn lướt web nhưng không có wifi chịu chết ( tức lắm ). Ở Hà nội chỗ nào cài đặt anh chị cho em xin vài cái địa chỉ nha.Thanhks nhiều

zuzuanan

zuzuanan
    Expand Collapse

Member

2. khacduy88

khacduy88
    Expand Collapse

Well-Known Member

"interbet " là cái gì zda??????
    Nếu bạn muốn lướt web trên 9500 bằng sóng GPRS cần có những điều kiện sau nhé:
    1. Khu vực của bạn phải có sóng GPRS or 3G
    2. Sim của bạn phải đăng ký gprs với nhà mạng (nhìn cột sóng hiện lên chử edge hoặc 3G là được). Nếu vẩn hiện chử GSM or 3g là chưa đăng ký đâu nhé.
    3. Thỏa 2 yêu cầu trên rồi thì trên máy bạn: Vào Option -> Advance Option -> TCP/IP cấu hình cho đúng với mạng bạn đang xài.
    VINAPHONE: APN: m3-world
    Username: mms
    Pass: mms

MOBIFONE: APN: m-wap
    Username: mms
    Pass: mms

VIETTEL: APN: v-internet
    Username:
    Pass:

4. Đổ Servicebook cho máy (Chi tiết và file Servicebook bạn tham khảo và download tại đây nhé.)

5. Vào Option -> Advance Option -> Browser -> Chọn lại WIFI-GPRS hoặc tên nhà mạng đang sử dụng -> Save lại.

6. Finish. Giờ bật Browser lên, xóa Cache trước đã, rồi truy cập vào web bằng gprs thử xem nhé.

Chúc bạn thành công !!!

#2 khacduy88, 8/6/11
    Last edited by a moderator: 10/6/12
  3. 3-6-0-do

3-6-0-do
    Expand Collapse

Well-Known Member

Chuẩn không cần chỉnh. Nếu servicebook link trên không ổn thì có thể thử bằng servicebook này nhé. Nếu bạn không tự thực hiện được thì có thể nhờ kỹ thuật tại TT BH BlackBerry Việt Nam - 115 Xã Đàn ( Kim Liên mới).

4. boynghichnet

boynghichnet
    Expand Collapse

Well-Known Member

Bạn mang máy sang Dâu đen để được hỗ trợ nhé, địa chỉ:
    Add1: 536 - 538 Le Hong Phong St. - Ward.10 - Dist.10, HCMC.
    Add2: 1E Nguyen Van Thu St. - DaKao Ward - Dist.01 - HCMC.