Làm được điều này thì đó là cả một cuộc cách mạng ?

Thảo luận trong 'Nhận Xét - Đánh Giá - Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi ntvietanh, 28/5/15.

1. Một điều tưởng đơn giản nhưng em cũng tìm trên mạng và chưa có pro nào ra tay các bác ạ (cry) .
    Màn hình bb bây giờ tương tự như màn máy tính lcd vuông, và ở trên cái màn vuông đó em vẫn điều chỉnh ( hoặc có chế độ tự động) để chơi game hay xem phim full size được, nghĩa là hình ảnh sẽ chiếm chọn cả cái màn vuông ấy chứ không như trên bb vẫn bị 2 dải đen ở trên và dưới. Em cũng tìm trên mạng và chưa thấy có phần mềm nào để khắc phục đc vấn đề này. Thực chất ra nếu xem full size đc thì màn hình vuông của bb quá bá đạo, e đảm bảo 4,5 của passport sẽ ăn đứt màn 5inch của những con 16/9.
    Vậy nên cho em hỏi là có pro nào cài đc app này không thì chia sẻ lên đây cho e cũng như cộng đồng bb nói chung đc tận hưởng cái cảm giác sung sướng ngất ngây ko ạ ({}) ( vd như xem youtube hay xvideos mà đc fullsize thì sẽ ntn nhỉ :P )

ntvietanh

ntvietanh
    Expand Collapse

2. panjero96

panjero96
    Expand Collapse

Member

Vấn đề của bạn thực sự rất đơn giản và chẳng cần dùng đến app!!! Bạn vào setting ---> khả năng truy cập ---> mở phóng to màn hình lên!! Mở phim lên xong và zoom in-out bằng 2 ngón tay như kéo dãn hình ảnh vậy!!! Tha hồ mà to nhé!!
    Ps: chúc bác có những buổi tối sung sướng nhé!!!

3. ntvietanh

ntvietanh
    Expand Collapse

thank bác cách này e cũng mới biết, nhưng mà làm như thế nó bị mất mất khá nhiều nội dung hiển thị của video, và bị vỡ hình nữa có app thì vẫn hơn ạ :)

#3 ntvietanh, 10/6/15
    Last edited: 10/6/15
  4. panjero96

panjero96
    Expand Collapse

Member

Tất nhiên rồi! Đó chỉ là một trick thôi! Và nếu có app dc viết ra thì cũng sử dụng trick đó để stretch man 16:9 cho full 4:3!! Trc mình chơi game cũng có vài game làm hiệu ứng 2 lằn đen như đang xem phim, có 2 cách để kéo là chỉnh kéo dãn màn hình trên lcd, 2 là dùng soft để kéo dãn, đều bị mất chút ít hình ảnh nhưng không đáng kể!!! Hoặc phải chấp nhận người bị kéo dài ((nói đến đây chắc có bác nào tưởng tượng đang xem em gái nào lùn lùn chân ngắn bỗng hoá thành hotgirl chân dài) ))
    Còn app bác nói thì không thể Rồi!! Vì một đằng quay theo chuan 16-9 còn 1 thằng xuất theo 4-3 thì stretch theo kiểu nào bây giờ

#4 panjero96, 10/6/15
  5. ntvietanh

ntvietanh
    Expand Collapse

Hoặc phải chấp nhận người bị kéo dài [/QUOTE]
    ý em là cách này đó bác. Vì e chơi game trên màn hình vuông ở nhà e cũng chấp nhận hình nó bị kéo dài ra còn hơn là mất hình và vỡ hình. Liệu có thể làm như thế trên bb đc hả b?

#5 ntvietanh, 10/6/15
  6. panjero96

panjero96
    Expand Collapse

Member

ý em là cách này đó bác. Vì e chơi game trên màn hình vuông ở nhà e cũng chấp nhận hình nó bị kéo dài ra còn hơn là mất hình và vỡ hình. Liệu có thể làm như thế trên bb đc hả b?[/QUOTE]
    Kéo dài thì dùng cách thủ công như mình nói!! Còn hiện tượng vỡ hình là do chất lượng video!! Bác download 1 clip nhạc hd và kéo dài dãn hết mức xem có vỡ hình không!! Còn những nguồn trôi nổi như xxx hoac các clip youtube kém chất lượng có vài chục đến vài trăm mb thi bể hình là đúng rồi