Lại vấn đề pin của Z10 !!!

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi Huytran84, 26/6/14.

1. Chào các bạn, mình là 1 thành viên mới của gia đình nhà dâu đen, mình mới đón 1 em Z10- 01 về ôm ấp, đã nâng cấp OS lên 10.2.1. Tình hình là đêm qua sau khi bể kèo bóng mình cắm sạc lúc 1h và đi ngủ, tỉnh dậy lúc 6h hơn rút sạc và thấy máy báo 100%, oke đi ngủ tiếp, đến tầm 7 rưỡi tỉnh dậy thì thấy pin còn có 53%, giật mình ko hiểu chuyện gì xảy ra, kiểm tra các kiểu thấy ko có ứng dụng nào đang chạy, kiểm tra các kiểu thì thấy BBM ngốn kha khá, nhưng sim này là sim mới nên ko có ai liên lạc, các bạn cho mình hỏi vì sao BBM lại ngốn pin dữ vậy, có cách nào để tránh tình trạng này được không. Cảm ơn các bạn đã đọc bài và cho ý kiến khắc phục.
    P/S: Bạn nào ở Vĩnh Yên thì mình sẽ mời đi uống nước để học hỏi thêm kinh nghiệm dùng BB ^_^

Các file đính kèm:

Huytran84

Huytran84
    Expand Collapse

Member

2. LAkBB

LAkBB
    Expand Collapse

Well-Known Member

nghe bảo cái bản 3175 này ăn pin lắm

3. huynh thien

huynh thien
    Expand Collapse

Chào thớt, cho hỏi. Bạn đã khắc phục được vấn đề chưa, và khắc phục như thế nào vậy, vì mình cũng bị tình trạng giống bạn. Z10 của mình cũng là bản 001 và cái BBM của mình là bản 10.2.1.3247, để qua đêm BBM ngốn 65% pin luôn

4. Huytran84

Huytran84
    Expand Collapse

Member

Từ lần đó không thấy máy mình bị như vậy nữa, mình đã gói báo và để pin trong tủ lạnh tầm 1 tiếng, bỏ ra sạc và dùng bình thường.

duyduy thích bài này.
  5. duyduy

duyduy
    Expand Collapse

Member

thì ra cách để pin tủ lạnh cũng có hiệu quả quá, nhưng làm cách nào để pin hok bị dính nước khi để tủ lạnh ??

6. Huytran84

Huytran84
    Expand Collapse

Member

Thì bạn cứ gói vào 1 tờ báo và đặt nó ở ngăn mát là được, sau đó bỏ ra gói vào 1 chiếc khăn khô đợi pin hết lạnh thì lại dùng bình thường. Đó là cách mà mình đã làm và nói chung là khá ổn cho đến tận bây giờ.

7. Lê Trần Trung

Lê Trần Trung
    Expand Collapse

Member

Mình cũng bị tương tự, nhưng là PIM service ngốn pin. Sau đó wipe máy cài lại OS thì hết, nhưng sau đó 1~2 tuần vẫn bị lại.
    Giờ đã chuyển sang 10.3.0 được 2 tuần và hoàn toàn không bị sụt pin như trước nữa.
    Bạn mình dùng Z10 cũng thành công trong việc khắc phục hao pin như vậy.

Huytran84 thích bài này.
  8. Huytran84

Huytran84
    Expand Collapse

Member

Mình vẫn dùng OS 10.2.1, chưa nâng cấp lên 10.3 vì mình sài Z10-01, toàn cho cập nhật tự động, chắc phải chờ 1 thời gian nữa mới lên được 10.3