THỦ THUẬT Kinh nghiệm tránh những phiền toái khi sử dụng BlackBerry 10

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi Nông.Dân, 11/11/14.

1. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

bạn xem có app android nào chạy ngầm và hay có thông báo không, ví dụ như zalo hay các app khác ấy. còn nếu không thì bạn khởi động lại máy kiểm tra lại xem còn không

2. huybk007

huybk007
    Expand Collapse

Xin chào các bạn.
    Mình đang sử dụng Q10, phiên bản 10.3.2
    Xin hỏi cách vô hiệu chế độ cuộc gọi khẩn cấp như thế nào.
    vì cứ mỗi lần mất sóng di động, điện thoại mình chuyển sang chế độ emergency call rồi không trở lại bình thường được, phải restart thì mới bình thường.

3. helicopterpro

helicopterpro
    Expand Collapse

Việc khóa màn hình trên passport mình thấy đơn giản chỉ là đè phím K là được mà, nó sẽ về màn hình khóa, sau đó lại tiếp tục thao tác kéo lên vuốt xuống để tắt màn hình. Phím K này có thể thay bằng phím khác trong cài đặt phím tắt í

4. united_tb

united_tb
    Expand Collapse

Member

Em mới dùng PP được gần tháng nay và khá khó chịu khi bị tình trạng có độ trễ khi dùng chức năng Swipe to Wake. Vuốt tay lên khoảng 1/3 giây sau màn mới mở. Cả 10.3.2 và 10.3.3 đều bị.
    Trước em dùng Z30 thì không bị tình trạng này, vuốt cái ăn luôn. Tay vuốt đến đâu màn sáng đến đó. Không biết có phải mặc định nó thế không? (con Q10 của ông anh cũng bị thế).
    Em hay vuốt lên để ngắm hình nền và xem giờ (mà không mở máy) nên rất khó chịu với "lỗi" này.
    Mong các bác cho ý kiến ạ. Thank các bác!