TẢN MẠN Kí ức 'Anh và Em'

Thảo luận trong 'Café - Tán Gẫu' bắt đầu bởi So Deep, 12/10/16.

1. blackberry-girl-nails-phone-red-favim-com-121605.jpg

Hà Nội sang thu thật rồi nhỉ. Đi làm về mùi hoa sữa ngào ngạt trong cái thời tiết se lạnh làm em chợt rùng mình, lại lôi trong balo chiếc điện thoại 9700 ra, mỉm cười và tự dặn lòng. Rồi cũng sẽ ổn thôi, vui lên cô gái.

Chúng ta hay đúng hơn là em đã trải qua không ít những sóng gió của cuộc đời, bản chất là một đứa con gái vô cùng mạnh mẽ nhưng sao cũng không thể tránh được những lúc lòng lại yếu mềm như này. Ngày ấy, anh vẫn thường xoa đầu em nói rằng tính em thật trẻ con, lúc nào cũng nhõng nhẽo mè nheo. Nhưng ở bên em, anh thấy thật thoải mái, cái cảm giác anh không thể tìm kiếm được ở bất kì người con gái nào. Em mỉm cười, bởi đơn giản cũng có đôi lần em nghe được những lời đó từ những người con trai khác. Nhưng em chọn anh, chàng trai đầy trưởng thành và tình cảm. Anh sâu sắc nhẹ nhàng và thật ấm áp.

Em nhớ có lần, mùa đông mưa lạnh, anh vẫn cố gắng đến đón em đi làm, em cho tay lạnh vào bụng anh, hai đứa cười khoái chí. Anh bảo anh thích cái cảm giác em ngồi sau xe cười nói bi bô, rồi nghe tiếng 2 chiếc mũ bảo hiểm cụng vào nhau. Lúc ý anh thấy bao mệt mỏi sau một ngày dài tan biến.

Em nhớ đến lúc anh lưu tên em vào danh bạ, anh bảo a lưu em là Sweet vì lúc nào em cũng ngọt ngạo nhẹ nhàng quá đỗi. Anh còn bảo anh sẽ để riêng em một nhạc chuông, khi nào em gọi anh sẽ biết.

Em nhớ ngày mình xa nhau, lần cuối cùng đi bên anh, nhẹ nhàng, chẳng một câu trách móc, chẳng một chút giận hờn … Anh dặn em rằng, anh chỉ có 1 mong muốn thôi, đó là em hãy giữ chiếc 9700 này thật cẩn thận nhé, xem như một món quà đặc biệt của anh dành tặng em bởi đơn giản vs nó , anh có một niềm đam mê bất tận. Em cười trêu anh, em sẽ không giữ, sẽ vứt nó đi…Anh chỉ nói một chữ “Đừng……”. Vậy là mình xa nhau, em đã không khóc, em đã làm tốt nhiệm vụ của một cô nhóc mạnh mẽ trước mặt anh để rồi lúc anh bước đi, em đóng cánh cổng và ôm mặt khóc như mưa, bao dồn nén vỡ òa………Người ra đi đầu không ngoảnh lại. Sau lưng thềm nắng lá rơi đầy………….Nhói lòng quá anh nhỉ..

Cho đến hôm nay, anh chắc cũng đã yên vui với hạnh phúc mới. Anh vẫn hay nói với mọi người rằng, anh cảm thấy rất nể phục và trân trọng tình cảm của em. Em là cô gái rất mạnh mẽ, em độc lập được trong suy nghĩ. Em chưa từng một lần trách móc anh, cũng chưa một lần níu kéo hay liên lạc với anh để anh phải nặng lòng. Bởi đơn giản vì em thương anh và em hiểu rằng đó là sự lựa chọn của anh, em có cố cách mấy cũng không thế thay đổi được. Em đã trưởng thành hơn rồi BB của em à. Nhưng dù như nào thì trong lòng em vẫn muốn mình là một đứa trẻ con để được nũng nịu trong vòng tay của ai đó.

Anh biết không? Sau bao biến cố, mọi người cứ bảo em rằng em tự kỉ, em trầm lặng. Em chợt mỉm cười, mình thay đổi từ lúc nào không biết. Em vẫn còn nhớ những lời em đã hứa với anh, em hứa sẽ sống thật tột, sẽ học thêm tiếng Nhật và sẽ nâng cao kỹ năng chuyên môn thật tốt. Bao nhiêu ngày tháng qua em vẫn miệt mài , em đăng kí học Tiếng Nhật full tuần, đã cố gắng lao đầu vào công việc. Em cũng đã thi chứng chỉ chuyên ngành với điểm số rất cao. Cái khoảnh khắc ý, e thật lòng rất muốn khoe cùng anh. Nhưng em khựng lại… Em không nhắn thì tốt hơn… Sắp thi Tiếng Nhật rồi, em lại lao vào ôn thi với hi vọng điểm số thật cao. Không phải để chứng minh với anh rằng em sẽ làm được tất cả những gì đã hứa mà chỉ đơn giản là em sẽ sống thật tốt dù không có anh bên cạnh. Em mạnh mẽ và cứng rắn mà, anh biết điều đó phải không BB của em. Cũng bao nhiêu lâu rồi nhỉ, dù có bất kì ai nhắc đến anh, em đều gạt đi, cũng chưa một lần vào fb anh, rồi nhắn nhủ, hỏi thăm anh. Em ngỡ mình là đứa con gái lạnh lùng sắt đá lắm, nhưng rồi lại có những lúc cảm xúc nó cùng cực như này. Như tối nay chẳng hạn, học xong em chẳng về nhà, lại chạy xe lên cầu, hét thật to, khóc thật to…………..Rồi em lại ghé đến một quán café cũ. Nằm dài trên bàn nghe những bản nhạc không lời, em lướt nhẹ những chiếc ảnh em từng chụp lại khi bên anh. Mắt em nhòe đi lúc nào không biết nữa. Nhưng không sao, trong tim em vẫn có anh, có anh chàng 9700 và Q10 đồng hành rồi. Em sẽ mạnh mẽ mà bước tiếp.

BB à, lại sắp đến sinh nhật anh. Em từng bảo em sẽ chúc sinh nhật anh ngày âm 25/9 chứ không chúc ngày dương vì ngày dương bạn bè anh ai cũng nhớ, nhưng không phải ai cũng để tâm đến ngày âm được. Nên em sẽ là một người thật đặc biệt của anh.Anh cười bảo em toàn bày trò, nhưng lúc nào trong tim anh, em cũng là một cô gái đặc biệt. Nhưng là đặc biệt trong số những người đặc biệt phải không anh? Em còn hứa sẽ tặng anh một bức tranh do chính em vẽ. Em cũng đã chuẩn bị sẵn đồ để vẽ rồi đó, nhưng em không dám đặt bút bởi em sợ, e vẽ rồi bức tranh ấy lại nằm im một góc. Mỗi lần nhìn thấy nó em lại buồn lòng………Anh à, em vẫn nhớ…….chỉ là em không muốn anh biết em vẫn nhớ, nên cho phép em im lặng trong ngày hôm ấy và mãi về sau nhé. Không nói không có nghĩa là đã quên……..

Nghe ai đó nói, anh sắp cưới vk. Em mỉm cười chua chát.. Chỉ là anh không thể cưới em, nhưng em không thể ngừng yêu anh. Em đừng khóc…….

So Deep

So Deep
    Expand Collapse

Member

#1 So Deep, 12/10/16
    Last edited by a moderator: 13/10/16
    linhlv, BBer Vu, SumitomoHCM and 20 others like this.
  2. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

Đến một lúc bạn nhận ra chả có cách nào để quyết định được duyên phận, quyết định được người ở bên cạnh mình thì lúc đó là lúc bạn mạnh mẽ nhất. Nhân duyên do trời định, điều có thể quyết định đó là thái độ sống của chính mình, quyết định con người bạn trở thành. Vì dù sao chăng nữa, số phận vẫn luôn luôn là ẩn số, ai mà biết trước được đến cuối cùng nó sẽ là điều gì có phải không?

Một câu chuyện đẹp về tâm hồn người viết, và người nhân vật chính mang một ty sâu đậm, cảm ơn câu chuyện của bạn. BlackBerry lại là cầu nối của bài chia sẻ này, cất tủ 9700 thôi bạn à. để khi ta nhớ lại không phải lôi ra để mà buồn.

Love It Your Way :)

hung29kt and maithuylaw like this.
  3. Gió Ấm

Gió Ấm
    Expand Collapse

Well-Known Member

Bài viết hay lắm đấy cô gái ạ. Nhưng mà này, cố gắng và luôn mỉm cười cô gái nhé. Vì biết đâu được sau này sẽ gặp được người tốt hơn thì sao. Và mọi chuyện cũng sẽ ổn cả thôi mà....Chúc nàng BBer dễ thương luôn cười nhé! Suy nghĩ ít thôi, và lạc quan nhiều vào ^_^

vu_aron thích bài này.
  4. Fang

Fang
    Expand Collapse

BlackBerry No1

một cô gái đồng cảm :) cố lên cô gái thứ 2 :)

5. Gió Ấm

Gió Ấm
    Expand Collapse

Well-Known Member

cảm ơn, đại ca Fang nhều chiện \=D/

6. So Deep

So Deep
    Expand Collapse

Member

Em cảm ơn anh ạ. Chúc anh luôn vui và hạnh phúc :)

Nông Dân thích bài này.
  7. So Deep

So Deep
    Expand Collapse

Member

Nỗi buồn chỉ là ngày hôm qua, hôm nay niềm vui lại đến. Cảm ơn bạn. Luôn vui nhé :)

8. So Deep

So Deep
    Expand Collapse

Member

:). Tự sự vu vơ thôi a ạ. No problem :)

9. Thăng Thật Thà

Thăng Thật Thà
    Expand Collapse

Member

một câu chuyện nghe sao quen và chân thực đến thế. không biết m có phải bạn nhau không

So Deep thích bài này.
  10. So Deep

So Deep
    Expand Collapse

Member

Chắc là chúng ta không quen nhau đâu.hihi