TỔNG HỢP Khu vực giúp đỡ về Kỹ thuật phần mềm và phần cứng BlackBerry

Thảo luận trong 'Nhận Xét - Đánh Giá - Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi TheMen, 16/12/11.

1. Phạm Đức Anh

Phạm Đức Anh
    Expand Collapse

Member

chào các bác... hiện tại em đang dùng một chiếc BB bold 9900... hiện tại thì em thông thể kết nối đc từ điện thoại qua cổng USB vào laptop hay pc... Trước đây em đã từng cắm vào laptop... ở laptop có hiện lên cho mình một dòng mật khẩu để kết nối... nhưng mình không nhớ... nhập bừa rồi bị wipe lại máy... h mò lại thì không biết cái phần đấy ở đâu cả... mội lần sao chép dữ liệu là lại phải tắt nguồn tháo thẻ nhớ... rất bất tiện...
    bác nào đã từng bị hay biết cách khắc phục thì giupws em vs ạ... em xin c'ơn trước...

2. Vũ Văn Tiến

Vũ Văn Tiến
    Expand Collapse

Member

Các bác cho e hỏi thăm chút:
    Trên z10 e đang dùng 003 thì e gặp 2 lỗi. Một lỗi là kết nối với WiFi thì bị báo kết nối không thành công, hay thử lại tệ WiFi và mã truy cập. Lỗi 2 là trc' mà dùng e vẫn bật đc 3g và nhảy đc H+ những dạo gần đây đây máy e hiếm khi nhảy đi chứ 3g và tương đương với việc H+ cũng tương tự. Toàn phải dùng mạng E. Mà mạng E thì vẫn vào mạng để bt nhưng tất nhiên k = 1/2 H+... e hồi hộp lắm mong đợi các bác tự vấn ạ. E cam ơn trc' ạ.

3. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

bạn cài BlackBerry Desktop Manager vào laptop là ok nhé

Phạm Đức Anh thích bài này.
  4. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

không sao bạn afh, những lỗi bạn gặp là do bạn chưa sử dụng Z10 đúng cách. Lỗi wifi do BlackBerry ken wifi chuẩn n thôi, bình thường router wifi họ thường đặt là b/g/n nhưng nếu đặt lại là b/g thì kết nối bình thường.

Còn về sao không hiện 3g/ h+ thì mình nói như sau: chắc bạn đang bật chế độ mạng 2G&3G vì thế bạn thiết lập 3G lại khi muốn lên mạng như sạu:

Cài đặt > Mạng và kết nối > mạng di động > bạn chọn Chế độ mạng là 3G nhé !

Lưu ý rằng H+ là 3,5G nên nhanh hơn 3G chút, chỗ nào sóng 3G mạnh sẽ thành h+ bạn nhé :)

Kaka0909 thích bài này.
  5. Vũ Văn Tiến

Vũ Văn Tiến
    Expand Collapse

Member

Bác ơi nếu e để 3g như bác nói thì đt e mất sóng hoặc sóng nhảy đc 1 2 vạch 1 lúc r lại phụt tắt @@. Còn về phần wifi thì đó là máy a trai e bị. Rõ ràng 2 a e cùng up lại 1 bản room nhưng e bắt wifi nhà hoặc wifi chppx khác bt nhưng máy a e thì k bắt đc bất kỳ cái wifi nào @@... phiền bác lần 2 ạ :(

6. centvt

centvt
    Expand Collapse

Member

Chào các anh,
    Em có vấn đề về con Z30 nhờ các bác chỉ giúp. Hai hôm nay máy của em vào Google.com cũng như Youtube.com đề hiện ra thông báo về mã độc. Sau đó em vào đọc báo ở các trang như Vnexpress., dantri.com., bongdaso.com.. thì OK. Nhưng không xem video trên Youtube được, nó hiện thông báo không xác minh được trang web. Em vào loại thêm loại trừ thì vẫn không xem được, bị lỗi đa phương tiện khi truy lục thông tin siêu dữ liệu gì đấy. Các bác đã gặp và có kinh nghiệm giúp em với nha.
    Thanks

7. Nguyễn Ngọc Khánh Trân

e mới mua Z10, lần đầu dùng BB nên còn nhiều điều chưa rõ, mong mọi người giúp đỡ:
    1. cho e hỏi tắt tiếng bàn phím như thế nào ạ?
    2. khi đang kết nối mạng bằng wifi, dùng khoảng 30 phút là bắt đầu gặp vấn đề, máy thông báo wifi đó giới hạn, trong khi mọi người xug quanh dùng bình thường
    3. e dùng phần mềm snap để tải vài ứng dụng android, những ứng dụng như instagram, zalo, zing mp3... thì bình thường nhưng facebook, messenger, viber thì bị báo lỗi k dùng được
    E cảm ơn nhiều ạ!

8. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

Sr anh em nha. Do không thấy thông báo nên chưa hỗ trợ anh em cặn kẽ đc. Sáng mai mình giải đáp giúp nha :)

9. vũ quang

vũ quang
    Expand Collapse

Member

Mình muốn kết nối máy BlackBerry Passport với tivi mình có thể sử dụng những loại thiết bị nào để kết nối vậy

10. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

bạn mua một cống slimport kết nối đầu ra ngõ HDMI là được hoặc tivi bạn có kết nối wifi thì có thể kết nối thông qua Wifi Direct

Tham khảo tại đây
    http://s.blackberryvietnam.net/thre...du-lieu-tren-bb10-co-the-ban-chua-biet.41325/