TỔNG HỢP Khu vực giúp đỡ về Kỹ thuật phần mềm và phần cứng BlackBerry

Thảo luận trong 'Nhận Xét - Đánh Giá - Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi TheMen, 16/12/11.

1. kimtuoc

kimtuoc
    Expand Collapse

Well-Known Member

Bác có thể đến trung tâm để kỹ thuật hỗ trợ reset factory PlayBook, xem tình trạng kia có tiếp diễn không. Đã ghi nhận có 1 số trường hợp máy nóng, mất wifi, mất camera khi nâng cấp OS vì do lỗi hệ điều hành.

2. khoalhl

khoalhl
    Expand Collapse

Member

Ngay từ khi mua về chưa tìm thấy chỗ gửi file, ảnh qua bluetooth bao giờ. Mình dùng Rom 7.0..374, bị cả lỗi font tiếng Việt một số kí tự / ' ( ) nữa. Định up lên 7.1 nhưng thấy một số người bảo nhanh hết pin nên chưa up. Rom 7.0..374 mình dùng đc 1 ngày đến 1 ngày rưỡi 3G ko dùng Bis. Bạn có biết ROM 7.1 bản nào chạy ổn định, khắc phục đc các lỗi trên+ ít hao pin giúp mình nhé. Thanks a lot!

3. tonykoi

tonykoi
    Expand Collapse

Member

chết thật ...
    con bb 9300 của e nó giở chứng điên điên khùng khùng roài a ơi
    mọi khi thì không rê nổi bàn phím
    hễ nhắc tới việc mang ra TT thì rê ngon lành
    chẹp thế có phải thay nữa hông a 4 con mắt ơi ???

4. TheMen

TheMen
    Expand Collapse

Well-Known Member

bạn thử Wipe lại máy (xóa trắng) và Update lại 1 lần nữa xem.

5. BonConMat

BonConMat
    Expand Collapse

Super Moderator

9930jAllLang_PBr7.1.0_rel457_PL5.1.0.137_A7.1.0.163 - Bản này hiện tại mình thấy các bác dùng vẫn ổn.

khoalhl thích bài này.
  6. Lộc Đậu Đen Lười

Lộc Đậu Đen Lười
    Expand Collapse

Member

Chào bác, e vừa tậu con PB 64G...e update software bản mới nhất, cài được ứng dụng....nhưng ko thể kết nối vs PC.....nó bảo kết nối có vấn đề nên e vẫn chưa cop tài liệu lên PB đc...mong các bác giúp e với!:(

7. BonConMat

BonConMat
    Expand Collapse

Super Moderator

Chào bạn, đây là Driver for PlayBook - Quản lý kết nối thiết bị tốt hơn. Bạn down về cài vào máy thì cấm PlayBook chép dữ liệu vô tư.

8. tiendevil

tiendevil
    Expand Collapse

Member

nhờ chủ thớt giúp đỡ về cái phần mềm này : Phoneminestraker đây là phần mềm quản lý thời gian gọi đi và đến cho BB đã có từ năm 2008 nhưng đến nay vẫn chưa crack đc. Thằng em muốn dùng lâu dài mà bó tay. Chủ thớt có thể ra tay giúp đỡ được không, nếu theo pin thì pin của thằng e là 27A71841. Thank!!!! :D :D :D

Các file đính kèm:

9. evileys69

evileys69
    Expand Collapse

Member

Chào pac ! em đang dùng 9780 T-mobile bản rom gốc 448 của T-mobile luôn(ko có hỗ trợ tiếng việt), vấn đề là bây h em muốn gõ tiếng việt ở mọi nơi tùy thích thì phải làm sao(e nghe nói phải cài ngôn ngữ tv vào thì mới gõ đc). Còn một vấn đề nữa là khi gọi điện thì trên đầu màn hình lúc nào cũng có my number : unknown number em muốn thay đổi hiển thị này đc ko hoặc bỏ luôn cái hiển thị đó thì phải làm sao ?
    Ah cho mình hỏi thêm là từ lúc dùng 9780 tới h mình chưa kiếm ra đc soft gmail cho os6 vậy pac và addonis cài vào thì lỗi tùm lum... hix

10. Lộc Đậu Đen Lười

Lộc Đậu Đen Lười
    Expand Collapse

Member

Zạ e cài và update đầy đủ hết rồi ạ....mà lỗi của e là "
    A problem occurred while attempting to connect to your BlackBerry device"......e muốn điên lên vs cái lỗi này @.@