TỔNG HỢP Khu vực giúp đỡ về Kỹ thuật phần mềm và phần cứng BlackBerry

Thảo luận trong 'Nhận Xét - Đánh Giá - Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi TheMen, 16/12/11.

1. huynhuyen296

huynhuyen296
    Expand Collapse

Member

vui lòng giúp em với. em là nữ, dùng 9900 được 6 tháng. Tình hình là máy em hay bị đứng( xuất hiện cái dồng hồ chạy trên màn hình). khoảng 30 giây thì mới tiếp tục sử dụng. Có phải do lỗi rom kg? có cần up rom kg?. Xin cam on

sky love thích bài này.
  2. TheMen

TheMen
    Expand Collapse

Well-Known Member

do e sử dụng mà không thoát hoàn toànứng dụng dẫn đến hiện tượng treo máy ,e nhấn và giữ phím chùm dâu để kiểm tra chương trình chạy ngầm, chỉ 5 ứng dụng không thoát được là Browser, Mesages, HomeScreen, Phone,BlackBerry Messenger, còn lại dchọn vào đó nhấn Menu-chọn Close hoặc Exit để thoát hoàn toàn chứ k nên phím Back hoặc phím từ chối cuộc gọi nhé.

3. try more 8820

try more 8820
    Expand Collapse

Member

Hi Themen
    số là thằng em có nhờ coi dùm nó con 9550 stom2 bị hao pin một ngày sạc 2 lần máy rất nóng chạy cá application cũng chậm, mình handwipe roài up room lại, mọi việc đã ok pin không hao máy không nóng chạy rất mượt, có cái 3G và Wifi là không vào được, SB đã kích hoạt ok opera mini không chạy báo không tìm thấy mạng , Wifi thấy mạng nhưng đăng nhập ok nhưng cũng không vào được
    please giúp mình fix problem nay
    thanks nhìu

4. try more 8820

try more 8820
    Expand Collapse

Member

theo ngu ý của mình
    Sao bạn không thử xóa mục cty xem sao

5. tijek132

tijek132
    Expand Collapse

Member

con bold của em hay bị khởi động lại
    bác nào pro biết cách sửa lại thanks bác

6. tonykoi

tonykoi
    Expand Collapse

Member

anh 4 con mắt cho e hỏi bàn rê cảm ứng bb 9300 giá bao nhiêu vậy
    sắp tới ra TT BB ở 115 xã đàn mà chả biết tẹo gì cả.
    anh 4 con mắt hỗ trợ giúp e nhá

7. khoalhl

khoalhl
    Expand Collapse

Member

Cả nhà cho mình hỏi: dt 9930 của mình không tìm thấy chỗ gửi ảnh qua bluetooth. Đã bật bluetooth, kết nối với dt muốn gửi qua, nhưng vào mở ảnh ra để gửi thì ko thấy chỗ nào gửi bluetooth, chỉ thấy send-> email, text message. Người khác gửi cho mình một ảnh ở dạng MMS thì máy mình chỉ nhận được tin nhắn của tổng đài báo là muốn nhận đc ảnh thì phải truy cập vào album cá nhân trên mạng của viettel (mình dùng viettel) mới xem đc. Có ai biết cách khắc phục ko chỉ cho mình với nhé. Thanks a lot!

8. BonConMat

BonConMat
    Expand Collapse

Super Moderator

ố kê, Anh đang ở 115 Xã Đàn chú ra tám chuyện trà chanh và xem máy như thế nào ? Giá 250k và đây là loại sảm phẩm không được bảo hành
    . Tham khảo tại đây nhé

9. BonConMat

BonConMat
    Expand Collapse

Super Moderator

9930 của cậu gặp tình trạng này từ bao giờ ? theo đoán ban đầu có thể bản ROM không hỗ trợ và máy có dính IT police :> hướng giải quyết : Vui lòng tham khảo Hướng dẫn lại cách Backup + Up ROM + Restore chi tiết cho BlackBerry. Chúc bạn may mắm.

10. thanhson_187

thanhson_187
    Expand Collapse

Các bác cho em hỏi. Em mới nhờ bạn xách tay về con PlayBook 16gb. Đang dùng ngon lành thì sau khi update lên bản mới nhất thì máy có hiện tượng nóng(kể cả khi không dùng gì), nút nguồn nhỏ phía trên chỉ có tác dụng tắt màn sang chế độ standby, còn bật lên thì chịu(em muốn bật lại phải chạm vào màn một lúc mới lên được. Một vấn đề nữa là cái camera của máy cũng chết luôn. Máy mới nên em cũng nhờ các bác tư vấn xem thế nào chứ không tự nhiên máy dùng cứ nóng lên rồi tự động hết pin, rất bực mình:(