TỔNG HỢP Khu vực giúp đỡ về Kỹ thuật phần mềm và phần cứng BlackBerry

Thảo luận trong 'Nhận Xét - Đánh Giá - Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi TheMen, 16/12/11.

1. foolishboy

foolishboy
    Expand Collapse

Well-Known Member

Giống nhau: đều chạy ở băng tầng 2G.
    Khác nhau: edge bạn chỉ có thể sử dụng kết nói GPRS bình thường thôi.
    Với EDGE, bạn đã đăng kí gói dịch vụ BIS (3G đặc biệt dành cho BlackBerry), ngoài việc có thể sử dụng kết nối GPRS bạn còn có thể sử dụng: Push mail, BBM, Facebook, Yahoo Messenger,...

2. nguyen9dang

nguyen9dang
    Expand Collapse

cho mình hỏi về vấn đề bb nhé:
    bb 8820 bỏ pin vào chớp đèn đỏ vài giây mà không thấy lên màn hình là bị lỗi gì?
    bb 9700 (t-mobile) bỏ sim viettel thì nhận lại có sóng nghe gọi đc, mà bỏ sim khác nhận sim nhưng lại không có sóng không nghe gọi đc? không biết bb9700 bị lỗi j?trog khi đó mình up tất cả các rom mà vẫn vậy, mong nhờ mọi ng trên diễn đàn giúp mình nhé.thaks mọi ng nhìu.

3. tindotrungthanh

tindotrungthanh
    Expand Collapse

Well-Known Member

cho mình hỏi, mình dùng máy 9780 đã đk bis nhưng lại không xem được youtobe mọi người có biết vì sao không ah, thank

4. TheMen

TheMen
    Expand Collapse

Well-Known Member

không xem nó báo lỗi hay bạn nhấp vào nút play nó k cho play

5. lê khôi

lê khôi
    Expand Collapse

Chào các anh chị, em đang dùng BB 8707, máy đang dùng bình thường nhưng do để 1 thời gian lâu e đem ra thì không nhận xạc nửa ạ, e thử cục xạc khác cũng không được luôn,nghĩ là do để lâu chân xạc bị oxi hóa thế là e mở ra vệ sinh chân xạc...nhưng cũng không có gì thay đổi. Xin các ACE giúp hộ em có phải là chân xạc hư rồi không ạ,nếu muốn thay thì thay ở đâu,giá là bao nhiêu ạ.Em xin chân thành cảm ơn.

6. 3-6-0-do

3-6-0-do
    Expand Collapse

Well-Known Member

Bạn nên kiểm tra cục pin trước, có thể mang cục pin ra ngoài tiệm điện thoại, nhờ họ kích pin hoặc dùng một cục pin khác test thử. ít khi do sạc lắm bạn.

7. BinhMinhZn

BinhMinhZn
    Expand Collapse

Member

Mình có con 98,vỏ hơi cũ nên muốn thay, mà nghe bảo thay vỏ 98 có nhiều rủi ro... nên ko dám manh động :D, mình ở Đnẵng cho mình hoi chỗ nào thay uy tín vậy

8. lê khôi

lê khôi
    Expand Collapse

Dạ em đã thử bằng Pin khác,dt vẩn ok sài vẩn tốt,pin của em bỏ qua máy khác vẩn còn sài tốt ạ, nhu vậy có phải là bị hư chân xạc rồi không ạ, xin chỉ giúp em chổ thay,và giá cả như thế nào ạ.Xin cảm ơn nhiều.

9. 3-6-0-do

3-6-0-do
    Expand Collapse

Well-Known Member

nếu bạn ở SG thì đến 536 Lê Hồng Phong.p10, q10 trước 6h các ngày trong tuần, nhờ mấy anh phần cứng kiểm tra sửa giúp cho, giá thay thì mình cũng không chắc lắm. Số hotline bên đó nè 1900558895

10. graywolf83

graywolf83
    Expand Collapse

Member

Mình đang dùng 1 em bold 9000 loanh quanh cũng được hơn 1 năm rồi. Trước đây thì hay uprom liên tục nên không để ý nhiều, đợt này ít nghịch và sử dụng thường xuyên hơn với mail và nghe gọi.
    Tình hình xảy ra là mình cứ dùng 1 thời gian là máy bắt đầu chậm đi, rất chậm, lắm lúc cái đồng hồ nó quay đến cả phút, phải rút pin ra khởi động lại thì mới bình thường, cái này rất bất tiện vì bb khởi động lâu mà mình thì nhiều cuộc điện thoại.
    Hiện tại trong máy mình đang sử dụng bản rom 681, máy sử dụng BIS, mail, phần mềm thì chỉ cài facebook, BB bridge, ngoài ra không có game hay soft nặng nào cả.
    :> với tình trạng máy mình ntn thì giải quyết ntn ? do rom ? do máy ? hay do cái gì khác ?

Rất mong được sự giúp đỡ của các bạn. Xin cảm ơn