TỔNG HỢP Khu vực giúp đỡ về Kỹ thuật phần mềm và phần cứng BlackBerry

Thảo luận trong 'Nhận Xét - Đánh Giá - Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi TheMen, 16/12/11.

1. vurock

vurock
    Expand Collapse

Member

Mình dùng 9780, mà dù chỉnh backlight timeout bao nhiêu đi nữa thì cũng chỉ 5s là tắt, rất khó chịu khi đọc truyện, chỉ có coi fim là nó không tắt thôi à

2. linhleduongtk

linhleduongtk
    Expand Collapse

Tui đang xài con 9700 OS6 của Dâu đen, xin các pác hướng dẫn với:
    Máy mình bị mất sóng, báo SOS. trên màn hình tin nhắn SMS chạy liên tục, không truy nhập vào menu được, không hiểu phải làm cách nào, tháo luôn cả sim reset lại cũng không hoạt động được. Mong các pác hướng dẫn...Đa tạ

3. TheMen

TheMen
    Expand Collapse

Well-Known Member

bạn backup dữ liệu và thử Wipe lại hết xem, có thể bạn dùng phần mềm mà không biết đó.

4. TheMen

TheMen
    Expand Collapse

Well-Known Member

bạn mang ra Dâu Đen nhờ chuyên gia họ giúp xem thế nào nhé.

5. chg76113

chg76113
    Expand Collapse

bác cho hỏi là có cách nào install app vào thẻ nhớ k? (9700 os 6) E google thì thấy có một số nơi bảo là k thể được, mà chỉ là dùng app khác để load nó vào mem, xài xong rùi app đó tự xóa đi:
    Quote:
    Originally Posted by MobileMadness002
    Apps need to be installed into the main app memory. You can store em on the SC card and load through Aziere(Spelling, sorry) Card Loader, but then they are in the main memory at that point.
    Aerize copy's and installs the app from the media card to memory, and when you exit the app deletes if from memory.

Không biết hiện tại có cách nào k?

Thanks

6. anbacsi

anbacsi
    Expand Collapse

Member

Phần mềm

Mấy anh em cho mình hỏi: con BB 8520 os 5.0.0.681 mình xài thỉnh thoảng hay gặp trục trặc về lỗi truy cập internet. browser thì vẫn vô mạng dc (gprs + wifi), còn những phần mềm như opera mini 6.5 + baonet + IM.... thì có lúc vô đc lúc không thử cả gprs và wifi đều như vậy. mỗi lúc k vô đc thì mình restar lại máy thì vô ok, nhưng xài một chút lại báo lỗi là k vô đc. k lẻ cứ mõi lần như vậy thì phải restar lại hay sao? :help:ai có kinh nghiệm hay rành về dòng BB thì xin chỉ mình với... cám ơn nhièu nhiều!:help:

7. TheMen

TheMen
    Expand Collapse

Well-Known Member

không được bạn ah, cách bạn đang nói là Install từ thẻ nhớ (bên cạnh cài bằng BDM hoặc OTA),

8. TheMen

TheMen
    Expand Collapse

Well-Known Member

lỗi bạn đang đề cập còn gọi là lỗi 3rd (lỗi ứng dụng thứ 3), chỉ sử dụng được Browser, còn các ứng dụng thứ 3 sẽ bị lỗi sau 1 thời gian sử dụng, cách duy nhất là sử dụng dịch vụ BIS, bạn Search trên điễn đàn để biết được BIS là gì nhé. chúc bạn thành công

9. ongnghique

ongnghique
    Expand Collapse

các bác ơi,cho em hỏi tí!em đang dùng con 8100 pearl,máy em có 1 vấn đề lạ là có nhiều số em đã lưu tên trong danh bạ rồi mà sao có tin nhắn hay cuộc gọi đến thì máy chỉ hiện số chứ ko hiện tên!cho em hỏi cách khắc phục vấn đề này như thế nào với!
    _và còn 1 vấn đề khác,các bác có biết games nào cài thêm vào máy được ko?chơi mãi 1 trò BrickBreaker chán quá rồi!

10. TheMen

TheMen
    Expand Collapse

Well-Known Member

bạn nhấn phím gọi - Menu (phím chùm dâu kế bên trái Trachball) chọn Option - Smart Dialling - Country code : + 84 nhé. Nhớ Save lại.
    Để cài Game thêm, từ máy tính bạn vào trang Web http://apps.bbvn.net, chọn chuyên mục Game - sau đó chọn game dành cho 81xx, download OTA là download trực tiếp bằng điện thoại, PC là download PC là download về máy tính và cài đặt sang BB, nói ít bạn hiểu nhiều, còn phần sau bạn tự mày mò nhé, như vậy mới vui.. Thân