TỔNG HỢP Khu vực giúp đỡ về Kỹ thuật phần mềm và phần cứng BlackBerry

Thảo luận trong 'Nhận Xét - Đánh Giá - Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi TheMen, 16/12/11.

1. nguyenphong

nguyenphong
    Expand Collapse

Well-Known Member

Về việc Màn hình hay hiện giao diện search và tự nó chạy ra chữ mnmnmn.... có thể bàn phím của bạn đã bị kẹt phím "M". Máy của bạn có thể bị chạm phần nào đó trên Main rồi, bạn xem máy giấy quỳ trên máy có thay đổi màu chưa. Nếu chuyển sang màu đỏ là máy từng bị nước vào.

2. daoquangquy24690

daoquangquy24690
    Expand Collapse

Member

chào các sư huynh,em là thành viên mới có một chút thắc mắc mong các huynh giúp cho. Em đang dùng con bb8250 nhưng tự nhiên nó lại bị ngỏm. ấn nguồn khởi động thì màn hình hiện chữ: "erro 404". em nghe nói phải up lại rom nhưng em cài rom xong xuôi đúng như hướng dẫn rùi nhưng khi kết nối với máy tính thì nó lại không nhận, không thấy hiện mã pin lên. Em đã tải bản rom cua 8250 rui cài cũng không được. các huynh giúp em với nó bị hỏng mà em buồn quá hihi.

3. nguyenphong

nguyenphong
    Expand Collapse

Well-Known Member

Bạn thử kết nối BB của bạn với máy tính nếu không nhận mã PIN hay phần cứng của máy có nghĩa là cống USB của bạn có khả năng lỗi chân USB. Nếu như vậy thì bạn không thể up lại ROM cho em nó được ;D

4. thaingocnhien

thaingocnhien
    Expand Collapse

Member

Anh chị cho em hỏi 1 tí ạ. Em đang dùn bb9900 em cắm dock sạc từ tối và để chế độ besidemode khi sạc, tới 3h sáng thấy gần đầy, để tới sáng lu bu quên xem 7h lấy xem thì pin để 15% và có biểu tượng đã sạc đầy pin. cho em hỏi máy em bị gì vậy ạ..

5. kickhung_fbi

kickhung_fbi
    Expand Collapse

Well-Known Member

Nếu tình trạng này lâu lâu mới xãy ra thì mình nghĩ không có gì quá nghiệm trọng đâu bạn . Nhưng nếu nó xãy ra thường xuyên , Pin bạn cảm thấy vẫn xử dụng bình thường thì tốt nhất bạn nên kiểm tra lại cái dock sạc ( mượn 1 em 99xx của ai đó check thử hay đem ra trung tâm cho mọi người kiểm tra dùm ) , BB thì bạn nên up lên bản 7.1.0.523 ( nếu rom của bạn đang là 7.0.0.579 thì tốt nhất sẵn dịp này up lun là vừa ) , mình nghĩ mọi thứ sẽ được khắc phục .Thân .

6. tantt

tantt
    Expand Collapse

Well-Known Member

Bạn thử kết nối với máy tính xem có nhận được thẻ nhớ ko? Có một số trường hợp vẫn nhận được trên PC nhưng trên BB bị lỗi như vậy. Nếu nhận kết nối thì bạn chép hết dữ liệu ra -> Format thẻ nhớ.
    Nếu không nhận kết nối với PC thì đành phải ngậm ngùi Format và chấp nhận mất dữ liệu :(

#246 tantt, 24/11/12
    Last edited: 24/11/12
  7. tantt

tantt
    Expand Collapse

Well-Known Member

Bạn muốn BB không sạc khi kết nối với máy tính thì xem hướng dẫn trong link này
    Nếu bạn muốn cài đặt Tiếng Việt cho BB mà không muốn up rom thì tải file đính kèm, kết nối BB với máy tính, giải nén file vừa tải, sau đó chạy file run.bat

Chúc vui !!!

Các file đính kèm:

BlackBerry.yahoo.com.vn thích bài này.
  8. 3-6-0-do

3-6-0-do
    Expand Collapse

Well-Known Member

run.bat là file tự chạy, mấy bạn đó đã tạo sẵn đường dẫn trong đó rồi. Bạn chỉ cần D.click chuột vào và ngồi chờ tí là xong.

9. tantt

tantt
    Expand Collapse

Well-Known Member

tks bác đã trả lời giúp em nhé :)

10. tantt

tantt
    Expand Collapse

Well-Known Member

Bạn kết nối BB với máy tính, sau đó double click vào file run.bat đó là được,

BlackBerry.yahoo.com.vn thích bài này.