TỔNG HỢP Khu vực giúp đỡ về Kỹ thuật phần mềm và phần cứng BlackBerry

Thảo luận trong 'Nhận Xét - Đánh Giá - Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi TheMen, 16/12/11.

1. MR ZENNY

MR ZENNY
    Expand Collapse

Member

thanks cả nhà
    theo điều tra thì gói Bis khá là cao nên chắc em sẽ không dùng nữa, sài trên Opera cũng ổn rồi
    mà em lại gặp 1 vấn đề nữa là Em không chép được nhạc hay Video vài thẻ nhớ.
    mặc dù em đã format lại trên BB nhìu lần và check trên PC rồi nhưng khi Em chép vào thẻ nhớ qua Media của BDM 4.7 , khi rút cable ra thì đều bị lỗi
    " a media card has been inserted that contains errors. to correct the errors ..."
    bác nào biết cách khắc ohujc thì giúp em với
    thanks cả nhà

2. BonConMat

BonConMat
    Expand Collapse

Super Moderator

Bạn nên dùng bản BDM 7.1.0.33 việc copy và xóa sẽ dễ dàng hơn nhiều.

3. MR ZENNY

MR ZENNY
    Expand Collapse

Member

chào cả nhà
    về vấn đề thẻ nhớ máy cứ báo lỗi
    " a media card has been inserted that contains errors. to correct the errors ..."
    hoài
    em có theo dõi mặc dù đã format lại thẻ trên BB cũng không kết nối vào PC hay Laptop chép dữ liệu gì vào nhưng dùng 1 chút thì lại báo
    như vậy là bị lỗi máy hay lỗi thẻ
    ai giúp dùm em

4. minhhai0807

minhhai0807
    Expand Collapse

Member

mình cũng bị rồi, thẻ bị nứt 1 đường ngang thân thẻ rất khó thấy, không biết của bạn thế nào

5. minhhai0807

minhhai0807
    Expand Collapse

Member

mình thì mình bị thẻ bị nứt ngang thân một đường rất khó thấy, không biết bạn bị thế nào

6. minhhai0807

minhhai0807
    Expand Collapse

Member

cài nó làm gì nặng máy bạn, chát thì sài shmessenger đa tài khoản nhan nhản trên tinhte.vn, dùng trình duyệt cũng có sẳn nút chát nhưng không theo thời gian thực, nếu muốn xem có tin mới không thì phải refresh

7. boyxymchao

boyxymchao
    Expand Collapse

Well-Known Member

Ý bạn Dolladen là dùng Operamini để truy cập Facebook, viết stt, comment chứ ko phải để chát ;)

minhhai0807 thích bài này.
  8. dollarsden

dollarsden
    Expand Collapse

Well-Known Member

bạn thử lấy cái thẻ đó gắn vào một cái máy khác xem, hoặc kiếm một thẻ khác hoạt động bình thường gắn vào máy bạn thử, lúc đó sẽ biết đc do máy hay do thẻ ah ^^, mà có thể thẻ nhớ bạn bi lỗi đó

9. nguyenphong

nguyenphong
    Expand Collapse

Well-Known Member

Cái này nếu bạn đã format mà ko được thì là lỗi thẻ nhớ rồi, bạn mua thẻ nhớ khác cho nhanh bạn ah

nobita thích bài này.
  10. hoatt

hoatt
    Expand Collapse

Các bác cho em hỏi: Em mới mua lại máy BB bold 9900. Anh này mua hàng xách tay, dòng Roger từ Canada từ đầu năm mới bán lại cho e cách đây chừng 2 tháng. Em dùng từ đó tới giờ 2 lần bị treo, cứ bật máy lên là dùng tay điều khiển trên màn hình được cũng như không thể sử dụng bàn phím được. Màn hình hay hiện giao diện search và tự nó chạy ra chữ mnmnmn...và thỉnh thoảng hiện lên "..device is scheduled to turn on on ..." cho dù em chẳng setup thời gian tắt máy gì cả. Lúc này mà ai gọi/ nhắn tin đến máy vẫn có thể nhận nhưng không đọc và nghe được. Muốn khởi động chỉ có mỗi cách là tháo pin rồi lắp lại sau đó bấm nút khởi động. Nó bị phải nửa ngày như vậy xong đó tự nhiên lại thôi. Nhưng từ hôm qua tới nay nó xảy ra thưởng xuyên hơn, thỉnh thoảng lại bị cho dù em đã update rồi xóa đáng kể các application không cần thiết rồi. E thấy bực với cái BB này quá. Bác nào có kinh nghiệm chia sẻ với e chút nhé. xin cảm ơn