TỔNG HỢP Khu vực giúp đỡ về Kỹ thuật phần mềm và phần cứng BlackBerry

Thảo luận trong 'Nhận Xét - Đánh Giá - Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi TheMen, 16/12/11.

1. chuot&mathiforever

chuot&mathiforever
    Expand Collapse

Well-Known Member

À mình có chút sai sót là rớt nước đã lâu rồi! Mới đây lại rơi xuống gạch bác à! Xong rồi giờ bị vậy! Nhưng màn hình đôi lúc vẩn ra như bình thường! Lăn bi là bị quằn quằn giống tivi lúc không có đài hột hột, rồi vằn ngang không bác à!

#221 chuot&mathiforever, 9/10/12
    Last edited: 9/10/12
    canndc thích bài này.
  2. canndc

canndc
    Expand Collapse

Member

Khả năng màn phải thay là cao rồi bác ơi, Nếu như bác mô tả thì kinh kiện trong màn bị hỏng rồi. nếu mình nhớ không nhầm thì nguyên nhân màn hình có vằn ngang là phần linh kiện tạo Mành bi hỏng rồi. bị lỗi này thì khó sửa đấy., Màn như TV thì còn sửa ngon chứ màn của ĐT thì ít người sưa được lắm

tinto, foxold and chuot&mathiforever like this.
  3. tieumanthau

tieumanthau
    Expand Collapse

Member

Bác cho em hỏi, em có con 9700 bị chảy mực, vuốt mãi không hết, h đinh di thay màn, nhưng sao phân biệt được đâu là màn lô với màn ngon ạ ? chứ tiền mất mà vẫn xài màn hình lởm thì nản lắm

BonConMat thích bài này.
  4. BonConMat

BonConMat
    Expand Collapse

Super Moderator

Màn hình ngon thì nhìn ở mọi góc cạnh (nhìn thẳng - nhìn nghiên - nhìn chéo chéo) vẫn đẹp không bị nhạc màu đi là ngon :) phân biệt dễ nhất khi khởi động máy lên, nền đen rất dễ nhận biết nhạc màu hay không? và có thể test thêm với chức năng test trong Option tới Status > bấm lần lượt các phím "T+E+S+T" :D

5. nguyenphong

nguyenphong
    Expand Collapse

Well-Known Member

Bạn nên thay ở trung tâm lớn và có chế độ bảo hành tốt

nobita thích bài này.
  6. quangluong87qt

quangluong87qt
    Expand Collapse

Member

Các bác cho em hỏi chút, con 9780 của e trên màn hình có 2 chấm sáng nhỏ là bị sao, có khắc phục được không ạ? 2 chấm sáng đó chỉ màn hình màu đen mới thấy rõ. thank các bác

7. 3-6-0-do

3-6-0-do
    Expand Collapse

Well-Known Member

Đấy là do màn hình có điểm chết đó bạn, nếu bị nhỏ thì không sao, cứ sử dụng thôi. Màn hình dạng LCD thường hay xuất hiện lỗi này.

quangluong87qt thích bài này.
  8. MR ZENNY

MR ZENNY
    Expand Collapse

Member

chào cả nhà, em mày mo cài cái ứng dụng Facebook trên appWorld cho con BB8320, sau khi cài em vào ứng dụng thì báo thế này
    "you are currently on a service plan that does not support this application. if you want to use this application, please contact your service provider to upgrade your data plan "

các bác cho em hỏi làm sao để vào được ứng dụng này, nếu không vào được thì ó ứng dụng nào khác vào được FB không ?

thanks all

9. dollarsden

dollarsden
    Expand Collapse

Well-Known Member

dịch vụ bạn đang sử dụng không hỗ trợ sư dụng FB đó bạn, bạn phải Đk BIS, hoặc bật wifi để sử dụng nha, không thì bạn sử dụng Operamini để vào FB nha

10. BonConMat

BonConMat
    Expand Collapse

Super Moderator

Tôt nhất để dùng facebook trên 8320 thì bạn nên đăng ký gói BIS - Nếu kinh tế không có thì cài Opera Mini mà dùng >>> trên máy dùng Browser > m.opera.com để tải nhá.:)