TỔNG HỢP Khu vực giúp đỡ về Kỹ thuật phần mềm và phần cứng BlackBerry

Thảo luận trong 'Nhận Xét - Đánh Giá - Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi TheMen, 16/12/11.

1. evileys69

evileys69
    Expand Collapse

Member

Đó là tên module pac ah, mỗi lần mình cài ứng dụng mới thì đều báo lỗi giống như vậy nhưng chỉ khác tên module thui.
    Mình nghĩ ko lẽ OS 6 hạn chế số lượng ứng dụng ... hix

2. hoangdebmt

hoangdebmt
    Expand Collapse

Well-Known Member

Rõ thế rồi mà, bạn xài 9780 nhưng lại đang cài một ứng dụng được trích ra từ máy 8900 ( cái này phụ thuộc vào nguồn bạn lấy ứng dụng ). Bạn hãy thử gỡ app đó ra và vào appworld cài lại đúng ứng dụng đó xem còn lỗi nữa không ?

evileys69 thích bài này.
  3. evileys69

evileys69
    Expand Collapse

Member

MÌnh down game từ app world về nhưng cũng bị như vậy. Đây là game gems memory mình tải từ app world

4. 3-6-0-do

3-6-0-do
    Expand Collapse

Well-Known Member

Có các nguyên nhân sau đây:
    - Game này đã được cài vào BB trước đó bằng cách add module (add file cod).
    - BB thiếu thư viện lệnh.( Do trước đó sử dụng một bản rom rút gọn hoặc tự can thiệp vào thiết bị rút bớ module hệ điều hành).
    - Một số nguyên nhân khác (vì không được cầm trực tiếp máy bạn để kiểm tra).
    :> Cách xử lí thế này: Backup, wipe device, cập nhật lại OS, cài lại ứng dụng. (khi Restore, chọn custom, ko có restore full nhé).

5. tiếnbtv

tiếnbtv
    Expand Collapse

Member

cho mình hỏi 8320 của mình hay bị tự tắt máy , mở lên không được , cắm sạc vô thì nó tự động bật nguồn lên hoặc tháo pin ra bỏ vô lại mới được . cho hỏi bị vây là lỗi gì ? có phải bị nguồn không ? sửa ở đâu vậy ?

6. 3-6-0-do

3-6-0-do
    Expand Collapse

Well-Known Member

Đa phần những trường hợp này do yếu Flash, chạm nguồn, pin hỏng...Bạn có thể downgrade OS xuống bản 4.2, hi vọng tình hình sẽ được cải thiện. Giá sửa máy và giá mua 1 máy khác cũng không chênh nhau nhiều, bạn nên cân nhắc. Chúc BB của bạn sớm 'lành bệnh".

7. tiếnbtv

tiếnbtv
    Expand Collapse

Member

cảm ơn bạn nhiều nha !

8. khoalhl

khoalhl
    Expand Collapse

Member

Các bạn giúp mình với:
    con 9930 của mình tự nhiên ko thể vào mạng bằng 3G được, nó toàn báo "unable to find the requested server" mặc dù từ trước đến nay mình vẫn dùng bình thường. Chuyển sang 2G (edge) thì vào được nhưng rất chậm, dùng Wifi thì vô tư. Mình đã restart, tháo pin, up Rom, cài lại service book nhưng vẫn ko khắc phục được. Mong nhận được sự giúp đỡ của mọi người! thanks so much!

#218 khoalhl, 9/10/12
    Last edited: 9/10/12
  9. chuot&mathiforever

chuot&mathiforever
    Expand Collapse

Well-Known Member

Bác nào giúp mình vấn đề này với:
    Mình có con 8100, đã bị rớt nước một lần, nhưng mình vệ sinh sấy lại xài vẩn bình thường.
    Vài ngày trước bạn mình sơ ý làm rớt và tình trạng hiện tại như sau:
    Màn hình đen thui, gọi vẩn nghe bình thường!
    Cắm sạc vào màn hình sáng trắng đèn nhưng không thấy gì hết! Một màn hình trắng! Để sạc 1 lúc có khi thấy màn hình nhưng dường như bị chạm gì mà quằn quằn không rỏ! Cái này là bị gì vậy các bác! Liệu màn hình có die không?

10. canndc

canndc
    Expand Collapse

Member

Khả năng màn hình die là cao rồi bạn ah. nước đã ngấm vào trong màn hình rồi, lúc máy dg hoạt động. bạn làm rơi vào nước. các linh kiện sẽ có xu hướng hút ẩm. vì linh kiện đang có nhiệt độ cao hơn môi trường bên ngoài nhiều. nhất là màn hình.
    Kinh nghiệm khi máy rơi vào nuớc không nên dùng máy sấy sấy ngay nhé. việc đầu tiên là tháo pin ra. sau đó vẩy nhẹ để nước ra bớt đi. rồi bọc máy vào giấy ăn. sau đó cho vào thùng gạo. lúc đó gạo sẽ hút được hầu hết độ ẩm còn sót lại trong máy ra. cuối cùng thì chỉ nên mang đi phơi nắng. tuyệt đối không nên dùng máy sấy tóc nhé.

tinto, foxold and chuot&mathiforever like this.