TỔNG HỢP Khu vực giúp đỡ về Kỹ thuật phần mềm và phần cứng BlackBerry

Thảo luận trong 'Nhận Xét - Đánh Giá - Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi TheMen, 16/12/11.

1. tienanh612

tienanh612
    Expand Collapse

Member

Chào TheMen. Mình hiẻu ý của bạn là khi simmobi xuất hiện trên màn hình điện thoại thì khi đó kích hoạt vào để chọn danh bạ 1 hoặc 2. Nhưng máy torch9800 của mình nó không xuất hiện simmobi lên màn hình nên mình không thể thấy nó để kích hoạt chon danh bạ được. Việc mình muốn nhờ bác làm sao simmobi của mình đang dùng phải xuất hiện trên màn hình được. hay la do dòng máy torch9800 nó bị lỗi phần xuất hiện sim kg àh. mình đang dùng simmogold đó bạn. nếu có cách nào xin help me . thanks u very much

2. TheMen

TheMen
    Expand Collapse

Well-Known Member

vậy anh cài lại hệ điều hành mới cho BlackBerry Torch đi, link tham khảo tại đây, link bản ROM tại đây. Có thể máy a bị lỗi hệ điều hành rồi.

3. thanhson.hyundai

thanhson.hyundai
    Expand Collapse

Member

có bác nào làm vụ chế vòng benzen chưa. E đang dùng 9700, hôm nọ đú đởn mang giấy giáp 2000 ra chà, rồi lấy si cana đánh bóng, ngồi tỉ mẩn cả ngày mà không đc ưng ý, nản hẳn, mà giờ nhìn nó cứ xỉn xỉn ý. Có người tư vấn lấy tàn thuốc lá đánh mà chưa dám thử, chỉ sợ xước thêm. Ai có cao kiến gì chỉ giúp em với

4. kutipleiku

kutipleiku
    Expand Collapse

anh The Men giúp em vơí ! em có con 8700g hôm bưã bị rớt nc , em tháo hết ra phơi khoảng 1 ngày , em cắm xạc vào thì nó ko lên nguồn mà chỉ nháy đèn đỏ thôi anh , anh biết nguyên nhân ko vâỵ

5. TheMen

TheMen
    Expand Collapse

Well-Known Member

nháy đèn đỏ bao nhiêu lần e, e ráp lại có chính xác chưa (coi chừng Socket bị lỏng hoặc đứt)- e cắm vào máy tính xem BDM có nhận máy không, nếu nhận là do socket rùi, còn không thì mang ra các bác thợ để kiểm tra xem (vệ sinh, kiểm tra lại nguồn).
    chúc e thành công nhé.

6. ljz282

ljz282
    Expand Collapse

Member

Mình mới nghịch up thử Rom cho em 9000. Máy T-Mobile. Up rom của AT&T. Bản 5.0.0.1079. Giờ xong có tin nhắn đến chả thấy nó rung gì cả. Cuộc gọi đến thì vẫn rung bình thường >.<

7. TheMen

TheMen
    Expand Collapse

Well-Known Member

bạn đã thử chỉnh rung trong Sounds chưa, nếu chỉnh rồi mà vẫn k có tác dụng thì cài lại ROM 5.0.0.681, link

8. ljz282

ljz282
    Expand Collapse

Member

Hiz... Chỉnh rồi bạn ạ. Cuộc gọi đến vẫn có rung mà tin nhắn thì không. Mới đây cái chân cắm tai nghe của mình không nhận tai phone nữa. Có khi nào do lỗi phần mềm mà bị ảnh hưởng đến cái đó không nhỉ? Mình up ROM cũng hơn 1 tháng rồi mà giờ mới bị. Không biết lỗi phần cứng hay phần mềm nữa :Sorry8bj:

9. TheMen

TheMen
    Expand Collapse

Well-Known Member

vậy bạn cài lại ROM mình đưa link đi, jack tai nghe bị hư k ảnh hưởng do ROM đâu bạn ah, cái đó bạn phải mang ra nhờ các bác thợ sửa thui.

10. ljz282

ljz282
    Expand Collapse

Member

Thx bạn nhìu nha :yes4lo: