TỔNG HỢP Khu vực giúp đỡ về Kỹ thuật phần mềm và phần cứng BlackBerry

Thảo luận trong 'Nhận Xét - Đánh Giá - Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi TheMen, 16/12/11.

1. octieu

octieu
    Expand Collapse

Member

Cách đây 1 tuần mình có update yahoo meesenger bản mới nhất 3.0.0.23 cho bb9780. Sau khi update xong thì không log in được. Mình nghĩ là do trục trặc về mạng thôi, nhưng cả tuần nay vẩn không thể log in. Nhờ anh em chỉ dùm cách khắc phục. Mình đang xài bis của mobiphone. Thanks

2. vampireassistant

vampireassistant
    Expand Collapse

Member

Hôm qua mình thử tháo pin ra khỏi máy 2 tiếng, sau đó gắn pin vào lại và sạc khoảng gần 20 tiếng thì tình trạng dựt màn hình không còn nữa, chỉ còn bị màn hình với các sọc dọc màu trắng xám đen gần hết màn hình(trừ thanh network panel thì k bị gì). Không biết có phải là do nguồn k bác.? Chứ màn hình khi k dựt thì máu sắc vẫn nét và cảm ứng vẫn rất tốt.

3. nobita

nobita
    Expand Collapse

Guest

bây giờ đã rõ, màn hình bạn bị sọc. cách còn lại chỉ có thay màn hình mới vào là biết nguyên nhân thôi bạn.

vampireassistant thích bài này.
  4. nguoiLa

nguoiLa
    Expand Collapse

Member

>> Gắn Pin vào máy chỉ lên led rồi tắt. Thay IC sạc có lâu không bạn. ( cám ơn bạn rất nhiều)

5. nobita

nobita
    Expand Collapse

Guest

Bạn có thể đem qua 538 Lê Hồng Phong nhờ kĩ thuật kiểm tra và báo thời gian sửa chữa.

nguoiLa thích bài này.
  6. raito2103

raito2103
    Expand Collapse

cho e hỏi, e dùng bold 9700, do tính đểnh đoảng hay quên sạc, mà e lại ko dám sạc qua đêm nên hỏi ae có nên mua cục sạc tích điện ko ạh, là mình nạp điện vào cục đó, nó lưu trữ điện rồi khi nào đt sắp hết pin thì mình cắm cục đó vào đt :D nó giống như ổ điện di dộng ấy mà khả năng lưu trữ có hạn thôi, giá khoảng 400k. Cho e hỏi luôn cốc sạc liệu dùng để sạc qua đêm có tốt hơn sạc thường ko ạh? hay vẫn có nguy cơ đột tử giữa đêm? e cám ơn

7. huynhuyen296

huynhuyen296
    Expand Collapse

Member

BB9900 mình dùng đươc 7 tháng rồi, không biết vì lý do gi khoảng 1 tháng nay pin tư đông tut hẳn dù không sử dung máy. Nếu nghe goi liên tuc chỉ đươc 5 tiêng đhô thôi. Buổi tối sac đầy, sáng thưc dây là pin tut 1/4 rồi( đã tắt hết ưng dung ẩn ). Mang máy đến dauden LHP cài rom lai, bỏ bớt các trò chơi trong may, vẫn kg cải thiên đươc gì cả. Mình mua 2c bb9900 cùng lúc nhưng máy kia lai kg có trương hơp này.
    Vấn đề thứ 2 là yahoo messenger 2 tuần nay kg sử dung được , khi chuyen sang máy khác thì sử dung được. Đã kiểm tra yahoo kg có vấn đề gì. Có ban nào có kinh nghiêm giải quyết giúp mình với. Xin cảm ơn. pin 28843355

8. bobi91

bobi91
    Expand Collapse

Member

các bác ơi. cho e hỏi. e có con 8900 khi khởi động lên thì màn hình trắng toát luôn, ma htrc máy vẫn dùng bình thường, do hnay bị dính 3rd e thao pin ra khởi động lại thì bị như vậy ạ.

9. nguoiLa

nguoiLa
    Expand Collapse

Member

Cho mình hỏi: Cắm sạc vào ở chỗ hiển thị Pin có dấu như hình sấm sét mà " nó cứ nhấp nháy chứ ko giữ im như bình thường" ai biết, tư vấn mình với.

10. vtnghia_1911

vtnghia_1911
    Expand Collapse

Member

HỎI VẾ SOFT GPSED TRÊN BOLD 9000:
    Tình hình là mình cài GPSED rồi, GPS thì OK nhưng sao nút MENU mình bấm không được trong app này dù nút MENU vẫn bình thường. Chỉ bị trong app này thôi.Mong mọi người giúp đỡ. Thanks.

#180 vtnghia_1911, 23/7/12
    Last edited: 23/7/12