TỔNG HỢP Khu vực giúp đỡ về Kỹ thuật phần mềm và phần cứng BlackBerry

Thảo luận trong 'Nhận Xét - Đánh Giá - Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi TheMen, 16/12/11.

1. landaudungdauden

landaudungdauden
    Expand Collapse

Member

Cám ơn bác dollarsden nhé, em vào theo đường dẫn của bác thì thấy đang chọn mặc định là Vietnam (+84) rồi bác ah. Tình trạng máy cũng như cũ, khi lock rồi thì gọi đến không hiện tên. Em cũng có hỏi một anh cùng công ty cũng dùng con này, cũng tình trạng như vậy. Không lẽ dùng con này thì phải chịu vậy hả bác, vậy thì bất tiện quá bác nhỉ. Em không nghĩ Bác nghiên cứu và chỉ em lại nhé. Cám ơn bác nhiều.

2. dollarsden

dollarsden
    Expand Collapse

Well-Known Member

Bạn cho mình hỏi là cái khóa là mặc định của máy hay là một phần mềm tự động khóa mà bạn cài vào

3. landaudungdauden

landaudungdauden
    Expand Collapse

Member

Hi bác dollarsden, cái khóa là mặc định của máy bác ah.
    Bác xem em giải thích bên dưới với hình đính kèm nhé.
    1. Máy ở chế độ mở (hình 1)
    2. Gọi đến sẽ hiện số và tên người gọi (hình 2)
    3. Để mặc định 10 phút máy sẽ tự khoá, hoặc chọn biểu tượng Passwork Lock ở menu chính (hình 3)
    4. Máy sẽ khoá, khi chạm vào sẽ hỏi password (hình 4 & 5)
    5. Khi đó nếu có cuộc gọi đến thì máy chỉ hiện số, không hiện tên (hình 6) -->> em đang đau khổ + đau đầu cái vụ này:mad:
    6. Ở menu chính, em thử chọn Options>Security>Password thì màn hình có chế độ mặc định như hình 7

Bác cố gắng nghiên cứu giúp em nhé. Cám ơn bác nhiều.
    (Em không biết cách khi trả lời bác mà gắn kèm câu trả lời phía trên của bác thế nào :( )

Các file đính kèm:

Kích thước:
      79.1 KB
      Đọc:
      233
      Kích thước:
      57.1 KB
      Đọc:
      233
      Kích thước:
      96.3 KB
      Đọc:
      237
      Kích thước:
      64.1 KB
      Đọc:
      223
      Kích thước:
      58 KB
      Đọc:
      226
      Kích thước:
      62.9 KB
      Đọc:
      221
      Kích thước:
      84.6 KB
      Đọc:
      222
  4. dollarsden

dollarsden
    Expand Collapse

Well-Known Member

Giờ bạn dùng BDM Backup dữ liệu lại, rồi thử dùng VNBBuntil reset factory lại thử xem
    còn không đc nửa bạn chạy lại hệ điều hành đi, bạn có thể cài bản 6.0.0.668 or 6.0.0.706

5. landaudungdauden

landaudungdauden
    Expand Collapse

Member

Hic, cám ơn bác dollarsden, tại máy này do công ty cấp, dùng để boost mail nên mình không dám "vọc", sợ lỡ có gì thì lại phải đi gặp IT của công ty thì hơi phiền:confused: . Với lại lần đầu dùng BB nên 2 tuyệt chiêu bác chỉ ở trên mình cũng không biết làm luôn:Oops: . Thui cho mình hỏi bác cái khác là trước đây mình dùng con cùi N70 Nokia, mình có copy danh bạ vào thẻ nhớ, sau đó từ thẻ nhớ này cóp vào thẻ nhớ của con BB (tạo thêm 1 thư mục mới + copy vào). Mình chỉ thấy chức năng SIM phone book của con BB chứ mình không thấy chức năng đọc danh bạ từ thẻ nhớ nên không thể copy danh bạ từ thẻ nhớ vào danh bạ của máy. Mình phải làm gì hả bác? Cám ơn bác nhiều.

#145 landaudungdauden, 23/6/12
    Last edited: 23/6/12
  6. dollarsden

dollarsden
    Expand Collapse

Well-Known Member

cái này bạn kiểm tra lại giup mình cái danh bạ của bạn là đuôi gì, nếu là .CSV thì bạn dùng Contacts Manager này để import vào máy nha bạn, còn không phải thì bạn có thể chép file đó ra máy tính rồi dùng BDM đồng bộ vào BB nha bạn
    hướng dẫn đồng bộ
    Hoặc là bạn có thể mang máy ra trung tâm BH của Dâu Đen nhờ máy bạn kỷ thuật giúp bạn.Chúc bạn thành công...!

7. landaudungdauden

landaudungdauden
    Expand Collapse

Member

Hi bác dollarsden, nếu đuôi là vcf thì mình cũng dùng BDM đồng bộ hả bác? Bác có link để load BDM không gửi giúp mình với. Cám ơn bác nhé.

8. dollarsden

dollarsden
    Expand Collapse

Well-Known Member

Bạn vào đây down nhé (bạn nhớ backup trước)

9. Crank

Crank
    Expand Collapse

Well-Known Member

BB 9780 của mình cài rom 6.0.0.666 , sạc đầy từ 5h chiều hôm qua. Để sóng Bis liên tục , chỉ nghe gọi 5 cuộc trung bình 30s một cuộc , nhắn 2 cái tin. Giờ là 10h20 phút đang kiểm tra còn 65% pin. Chẳn biết là pin thế là yếu hay khỏe :confused: Các bác cho ý kiến với :confused:
    Ah quên , mình để chế độ sáng màn hình là 10. Mình ko dùng đèn LED. Không dùng bao da. Thời gian chờ đèn nền là 30s. Các ứng dụng ngầm mình tắt hết. Máy mua chính hãng đc hơn 3 tháng :)

#149 Crank, 28/6/12
    Last edited: 28/6/12
  10. khoalhl

khoalhl
    Expand Collapse

Member

Máy mình 9930 cũng bị tình trạng lỗi này sau khi up ROM, ko vào được tải được Soft từ appworld, ko vào được BLackberry ID. Cả nhà ai biết hỗ trợ mình với nhé! thanks a lot!