TỔNG HỢP Khu vực giúp đỡ về Kỹ thuật phần mềm và phần cứng BlackBerry

Thảo luận trong 'Nhận Xét - Đánh Giá - Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi TheMen, 16/12/11.

1. BonConMat

BonConMat
    Expand Collapse

Super Moderator

- Căng nhỉ Bác thử làm nối những cái còn lại xem : down và cài đặt bản NET framework 2.0 hoặc cao hơn. >>> Bên cạnh đó bạn cũng cần có những bộ cài Java JRE tương thích: Download JRE for Windows 32 + Download JRE for Windows 64 Here .
    - Bạn chạy lại đầy đủ xem không được nữa cấm test thử qua máy khác, nó nhận được máy khác thì bác nên cài lại WIN. GOOD LUCK !!!

2. Lộc Đậu Đen Lười

Lộc Đậu Đen Lười
    Expand Collapse

Member

Cám ơn bác nhiều, e cài java đầy đủ mà vẫn bị.........e tìm thử thì thấy máy bị lỗi Microsoft 6to4 adapter

3. BonConMat

BonConMat
    Expand Collapse

Super Moderator

Tốt nhất cài lại WIN rùi cài đầy đủ Driver nhá.

4. tiendevil

tiendevil
    Expand Collapse

Member

Thứ nhất: bác vao trang BlackberryOS.com để cập nhật ROM OS mới thử xem, thằng em cũng vừa kiếm được bản ROM mới có giao diện và bộ gõ tiếng việt
    Thứ 2: cái vụ này thi dễ giải quyết thôi: option--> device--> advances system settings--> SIM Card---> nhấp chuột và edit Sim phone nuber
    goodluck!

evileys69 thích bài này.
  5. evileys69

evileys69
    Expand Collapse

Member

Pac cho hỏi luôn có pm nào chơi video trên BB hổ trợ đuôi mp4, avi, mkv... ko ?

6. foolishboy

foolishboy
    Expand Collapse

Well-Known Member

Chào bạn,
    - Về vấn đề gõ tiếng việt, có 2 lựa chọn cho bạn:
    + Lựa chọn 1: bạn có thể cài phần mềm bên thứ 3 là DDTyping , hỗ trợ gõ tiếng việt kiểu Telex.
    + Lựa chọn 2: bạn có thể nâng cấp OS của bạn lên OS có hỗ trợ ngôn ngữ Tiếng việt, có thể tham khảo nâng cấp theo phiên bản: 6.0.0.706_viettel_vietnam . Hướng dẫn nâng cấp OS tại đây.

- Về vấn đề hiển thị số khi gọi (My number):
    + Để có thể hiển thị đúng số điện thoại của bạn hiện tại thì làm theo hướng dẫn của bác tiendevil

+ Để tắt hẳn, trên OS 6 vào Call logs > Options > Call logs and list > Bỏ tick Show "My number".

- Vấn đề phần mềm Gmail trên OS 6, tải về tại đây: Gmail_OS6

BonConMat thích bài này.
  7. luanb10

luanb10
    Expand Collapse

Em xài 9530. Em thấy gần đây máy rất hay bị loạn cảm ứng. Đặc biệt là khi màn hình dính mồ hôi tay. Sau khi lau sạch mồ hôi thì máy xài tạm ổn (dù vẫn loạn 1 chút).

Phần viền màn hình bên trên cảm ứng dường như bị liệt luôn thì phải. Em tham khảo thì thấy người anh em bên tinhte nói máy bị bụi đóng giữa màn hình và cảm ứng nên dẫn đến hiện tượng này, đồng thời chỉ em cách tháo màn hình để lau bụi. Tuy nhiên em chưa dám thử vì sợ mình vụng về.

cho em hỏi đó có phải là chách giải quyết tốt ko? hoặc giúp em làm sao để giải quyết tốt nhất tình trạng này

8. BonConMat

BonConMat
    Expand Collapse

Super Moderator

Tốt nhất bác nên thây màn khác chứ lau xong rùi vài hôm bụi lại bám đầy màn hình thui càng bực thêm hổng có giải quyết được vấn đề gì đâu.

9. BonConMat

BonConMat
    Expand Collapse

Super Moderator

Nguyên văn cho bác luôn đây nhá.

evileys69 thích bài này.
  10. evileys69

evileys69
    Expand Collapse

Member

èo nếu bb ko hổ trợ vậy thì ko có soft hổ trợ sao pac, chán quá chép cái video HD .mp4 dung lượng 320mb mà xem ko đc .... hix