Welcome to BBVN.Net! Log in or Sign up to interact with the BBVN Forum . Hoạt động gần đây | Trợ giúp

khong vao mang dc bang 3G

Thảo luận trong 'BlackBerry Bold 9000' bắt đầu bởi orchid_29, 28/12/2011.

1. orchid_29 New Member

không vào được mạng bằng 3G

hiện tại em bold béo 9k của mh k hỉu nổi WHY ko vào đc mạng bằng 3g. em nó rất chi là kén cá chọn canh chỉ onl đc bằng wifi thui.
    các bác nào bít cách khắc phục chỉ cho mh với.
    thuê bao của mh là vinaphone trả sau nên không có chuyện chưa đăng ký gprs, và vì là vinaphone nên cũng ko có gói truyền dữ liệu, cách đây 2 tháng mh dùng sony U1i vẫn onl ngon lành mừ. từ ngày cưới em bold béo 9k về thì không còn onl đc nữa.
  2. ndthuytrang Reborn begins with BB10

Bạn edit lại tiêu đề, vui lòng dùng tiếng Việt có dấu.
  3. nguyenphong Well-Known Member

Cái này bạn phải đổ Servicebook cho em nó bạn ah.
    Hướng dẫn cài servicebook cho máy tại đây bạn nhé
  4. taquocnam New Member

bạn sai mạng gì thì sử dụng Servicebook mạng đó
  5. nvn9bbb Active Member

Em cũng gặp vấn đề về mạng của Bold 9k. Em mới sắm em này. Về vọc ngay BIS mobi. Ức chế cái là không tải được app wold. Đổi qua 2G xài GPRS sim sinh viên thì tải được. Các bác có biết là lý do vì đâu không. :((
  6. h4nhtr4ngd4nv1p New Member

7. anhmap_dangyeunhat New Member

máy e (bold 9k ) thì chỉ xài dc 2g.dù đã dk 3g viettel.mấy htruoc vẫn dùng bt.k hiểu tại sao.các pro giúp đỡ với
  8. 3-6-0-do www.blackberryvietnam.net

bạn bật 3G lên (manage conection) -> máy không vào được internet hay sao bạn, nếu là như vậy thì có thể do khu vực bên bạn sóng 3G khá yếu - chập chờn. Cách xử lí tạm thời là khởi động lại máy, thử lại xem 3G đã hoạt động bình thường chưa.
  9. kimtuoc Quê tôi Quảng Ngãi! :)

Nếu bạn đang để chế độ 3G & 2G thì BlackBerry sẽ ưu tiên chọn sóng 3G, nhưng nếu tín hiệu sóng 3G yếu thì BB sẽ tự động chuyển về 2G. Máy bạn có chế độ Only 3G không, chọn nó và thử lại nhé
  10. dollarsden Active Member