HỎI ĐÁP Không kích hoạt được BIS trên 9000

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi Vũ Đình Hùng, 8/9/14.

1. Mình mới lấy con 9000 và đăng ký BIS viettel, có tin nhắn báo đăng ký thành công. Máy lên 3g nhưng không hiện chùm dâu, vào web bằng 3g được. Host routing table trống trơn, register thì báo registran message sent, vào viettel.blackberry.com thì thông báo thiết bị chưa đăng ký.

Hỏi người bán thì cậu ấy bảo máy chắc chắn có BIS.

Đã thử các bước sau:
    - Cài bản rom 5.0.0.1113, 5.0.0.411, JSL v8
    - Xoá sạch service book cho tự load service book lại (service book tự động cài này không có dòng BIS)
    - Restore service book down từ topic này: http://www.tinhte.vn/threads/xin-service-book-bis-full-viettel.1248133/

Các cao thủ xem giùm mình có lỗi ở đâu, dùng bản rom nào là chuẩn nhất?

Vũ Đình Hùng

Vũ Đình Hùng
    Expand Collapse

2. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

bạn thử tắt máy mở lại chưa. khi bạn đăng ký gói dịch vụ xong thì nên tắt máy mở lại để sim nhận BIS. bạn có thể vào mục Service book để kiểm tra nếu thấy mục BIS client thì máy bạn đã được sổ dịch vụ BIS của Viettel,và một vấn đề nữa nếu như trong Host Routing Table mà không thấy gì thì bạn nên gọi điện đến trung tâm dịch vụ yêu cầu cấp BIS cho bạn.

Có một số trường hợp bản ROM của bạn không có check vào những mục liên quan đến BIS cũng không sử dụng BIS được. bạn có thể chụp ảnh màn hình để mình có thể hướng dẫn cụ thể hơn nhé.

3. Vũ Đình Hùng

Vũ Đình Hùng
    Expand Collapse

chụp ảnh màn hình là chụp màn hình BB hay máy tính hả bạn?

Sau mỗi lần cài lại rom, load service book mình đều thử tháo pin rồi.

Gọi lên 1818 nó bảo máy đang dùng gói BB pro bình thường. Nó bảo chuyển sang chọn mạng thủ công chứ ko để auto nhưng cũng vậy ko có gì khác.

Service book máy tự load không có mục bis, service book của dâu đen thì có bis vina với mobi chứ ko thấy bis viettel, servicebook down từ topic mình ghi ở trên thì có nhưng cũng ko chạy

#3 Vũ Đình Hùng, 8/9/14
    Last edited: 8/9/14