HỎI ĐÁP Không kích hoạt bis mobi trên bb9930

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi trương hoang khanh, 1/2/15.

1. Em mới mua 1 con bb9930 về nhưng đăn kí bis của mobi thành công nhưng chờ hoài ko thấy bis về mặc dù đã làm đủ cách hướng dẫn trên 4rum (up lại 7.1.0.163 , restore sb dauden, roaming sang vnp..) vẫn ko đc. Bác nào cao tay giúp em với mới tiếp xúc với bb nên em cũng ko biết gì nhiều chỉ làm theo hướng dẫn mà làm hoài ko đc.
    cảm ơn các bác

trương hoang khanh

trương hoang khanh
    Expand Collapse

Member

2. trương hoang khanh

trương hoang khanh
    Expand Collapse

Member

3. hieuving

hieuving
    Expand Collapse

Member

cái này theo em nó có bệnh giống 9650, bác google cách cài đặt bis cho 9650 í. Hôm nọ em đã thành công đối với mạng Vina.

trương hoang khanh thích bài này.
  4. trương hoang khanh

trương hoang khanh
    Expand Collapse

Member

em làm đủ cách r bác y chang lun chỉ còn chờ bis về mà mãi em nó vẫn ko về huhu

5. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

9930 có các cách kích bis như sau, kích bis tạm thời thì khi bạn tháo sim hay khởi động lại máy sẽ mất bis

Kích bis vĩnh viễn đó là bạn can thiệp vào vendor - cách này rất tốt cho những ai muốn sử dụng BIS trên các dòng máy CDMA, chỉ cần kích bis 1 lần và sử dụng luôn như trên các dòng máy 9900. cách này có thể tính phí dịch vụ vì các trung tâm phải sử dụng những phần mềm trả phí.

Bạn muốn an tâm thử để trung tâm chăm sóc khách hàng của dâu đen yêu cầu kích bis xem sao nhé !

trương hoang khanh thích bài này.
  6. ichig0

ichig0
    Expand Collapse

Bạn thử rom 7.1.0.267 xem, m thử nhiều bản rom thì thấy bản này kích đơn giản nhất.