HỎI ĐÁP Không hiện tên trên máy Bold 9900 khi có người gọi đến

Thảo luận trong 'Nhận Xét - Đánh Giá - Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi Mr Trình, 28/1/13.

1. Chào các anh !
    Em có vấn đề này nhờ các bác giúp với : Em mới mua chiếc Bold 9900 chạy OS 7.1 gửi từ bên Đức về . Em đã coppy danh bạ vào máy ,nhưng mỗi lần có người gọi đến máy chỉ hiện số của người gọi chứ không hiện tên như mình đã lưu. Sau khi cuộc gọi kết thúc xem lại phần Phone thì nó vẫn báo tất cả cuộc gọi tên và số đầy đủ như mình đã lưu ở contacts. Em mang máy ra Toxic 225 Hoàng Văn Thụ họ chạy rom lại 2 lần và cài phần tiếng việt nữa nhưng vẫn không được ,họ bảo máy em bị lỗi mà em thấy máy chạy tốt không vấn đề gi .Mong các bác cao tay chỉ em chút em đang chán quá .Cảm ơn các bác nhiều !

Mr Trình

Mr Trình
    Expand Collapse

Member

2. foolishboy

foolishboy
    Expand Collapse

Well-Known Member

Bạn đã thử cài đặt những bản ROM nào hãy nói cụ thể hơn đi bạn.
    Còn nếu không, thì bạn ấn phím gọi (màu xanh) > ấn Menu chọn Option > dòng Coutry Code bạn thử để là Unkown).

3. Mr Trình

Mr Trình
    Expand Collapse

Member

Hôm trước em mang máy ra cài (em khong được rõ lắm ) hình như la rom 244 hay 245 gi đó . Em cũng đã làm như anh ấn phím gọi (màu xanh) > ấn Menu chọn Option > dòng Coutry Code bạn thử để là Unkown). nhưng vẫn không được . Không hiểu sao có người gọi thì nó hiện tên và số nhưng có người thì nó chỉ hiện số không ? em đau đầu quá bác ơi ? với lại bác hướng dẫn cho em cách cài xem video với nó chỉ xem được video đuôi mp4 thôi còn FLV thì không xem được anh ạ ?

4. hermex26

hermex26
    Expand Collapse

Well-Known Member

máy bác có cài đặt passworld không, khi nhận cuộc gọi là trong tình trạng máy đang khóa hay đang mở vậy bác

5. TheMen

TheMen
    Expand Collapse

Well-Known Member

khả năng là danh bạ mà bạn copy từ 1 thiết bị khác hoặc từ SIM bị lỗi. Nếu những số nào bị lỗi bạn thử xóa, sau đó Add lại vào contact xem có bị lỗi nữa không ?

6. Mr Trình

Mr Trình
    Expand Collapse

Member

Sao lại thế anh nhỉ ? trước dùng con 8820 chẳng vấn đề gi cả mà sao chuyển danh bạ sang đây lai bị lỗi . Em cũng nghĩ như anh nhung mà giờ mà ngồi sủa lại từng danh sách một thì chắc là lâu lắm . Có khi nào do một lỗi nào đó khác khong anh ? anh giúp em với ? Số đt của em đây 0909 068 069 anh gọi cho em em gọi lại anh em mình trao đổi ? Cảm ơn anh !

7. Mr Trình

Mr Trình
    Expand Collapse

Member

Máy em có cài pass anh ạ . hình như là lúc máy đang khóa thì phải ? bác có cao kiến gì giúp em đi

8. Mr Trình

Mr Trình
    Expand Collapse

Member

Em mới thử lại rồi trong lúc khóa máy bỏ vào bao da thì khi gọi đến nó không hiện số còn nếu máy đang mở thì nó hiện . Sao lại vậy hả anh chỉ em mới ? Cảm ơn anh nhiều !

9. Mr Trình

Mr Trình
    Expand Collapse

Member

10. boyxymchao

boyxymchao
    Expand Collapse

Well-Known Member

Đúng là có một số trường hợp như bạn hermex26 nói - máy đặt password, người trong danh bạ gọi tới nó sẽ không hiển thị tên đấy :D. Up rom nào cũng không khắc phục được :Popo81: