Không đồng ý với bảo hành của SmartCom và Toàn Châu

Thảo luận trong 'Nhận Xét - Đánh Giá - Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi Nguyen An, 16/10/14.

1. Chào các bác. tình hình là E có mua một E Q10 chính hãng của Smartcom, hôm rồi E nó hỏng loa trong, không nghe được khi thoại. E mới mang lên TTBH Toàn Châu - Ủy quyền của SmartCom tại 136A Xã Đàn để bảo hành (11/10/2014), nên đây được tiếp đón rất nồng nhiệt (có lẽ vì thứ 7 ít người), các E test thử xong và nhận máy, E cũng hơi hơi an tâm vì đây là TTBH chính hãng. Khi về nên mạng thử seach xem BH có uy tín không, thì ôi thôi toàn lừa đảo với khiếu kiện, khiếu nại thôi.
    Sau khi đọc xong, cũng sợ các E nó gọi, luôn hy vọng là nhận được cuộc gọi lên lấy máy chứ ko phải vì vấn đề gì khác.
    Nhưng ghét gì được đấy, ngay buổi chiều, một Em giọng đẹp gọi bảo E gọi mãi cho Anh ko được (hồi hộp), E thông báo là máy Anh sửa ngoài rồi, nên sẽ bị từ chối bảo hành, E nhẹ nhàng bảo "Máy Anh khi bàn giao cho các E, tem bảo hành vẫn còn nguyên, nên không thể có việc sửa ngoài, E đó bảo "Tem thì cũng có thể khò để bóc ra và dán lại (Ối giời, con lạy mẹ), E mới bảo "A không biết, A bàn giao máy còn nguyên bảo hành, các Em xem kỹ đi". Em đó nói "vâng, để Em xem".
    Lúc sau, E đó gọi lại, nói "Máy Anh bị mất giấy quỳ dán trên main, và bị bung một tụ của Loa, mình mới bảo "có bung tụ thì loa mới hỏng, còn giấy quỳ thì A ko thể biết nó còn hay không được, vì các Em nhận máy còn tem".
    Em cho A số điện của Quản lý, E đó nhất định ko cho, bảo ko được phép. E hỏi lại, giờ máy Anh bị lỗi gì, nếu thay dịch vụ hết bao nhiêu?, Em đó báo là hỏng loa, thay mất 150.000.
    Thứ 2 mình gọi lại, thì lại gặp Ông bố tường NV kỹ thuật, Ông đó báo rằng máy Anh bị lỗi chip thoại trên main, nếu sửa thì mất 450.000.
    E mới bảo, giờ Tôi không muốn tranh cãi với Toàn châu về vđe bảo hành, nếu Tôi đồng ý sửa dịch vụ, thì Toàn châu có sửa được không? Giá là 450K đúng ko? Ông tướng đó nói là không chắc là sửa đc (Sợ quá). E bảo là lỗi gì mà chẳng sửa được, Ông đó nói "cuối cùng thay MAIN là ok" - Đến lúc này thì sợ lắm rồi, vì cãi nhau to là Ông ấy chọc cho mấy lỗ vào main thì chết, có đòi đc với mấy ô ấy thì má E đã sưng.
    Sau màn trao đổi (12phut - Có ghi Âm), Em QĐ lấy máy về (vì sợ các Ô ấy sau 1 vài ngày, lại gọi A ơi, máy A phải thay MAIN, hết 3,6tr, thì Em chết).
    16/10, E đột xuất lên Toàn Châu, vào bảo A lấy máy về, mấy E lễ tân ớ người (vì có lẽ là ko kịp ăn con MAIN của mình chăng), nên bắt buộc phải trả máy.
    Khi trả máy, Ông tướng NV kỹ thuật cứ gạ sửa, rồi A mà có thay MAIN, cú gọi cho bọn E, bọn E cho giá ưu đãi (Con lạy các bố, sợ lắm rồi). Máy mình ko sao, nó cứ gạ thay MAIN, mình mà để nó sửa, chắc chắn 100% là thay MAIN.
    E đưa câu chuyện lên đây để các Bác yêu BB:
    1. Ko lên mua đò chính hãng, vì có đc bảo hành đâu mà mua.
    2. Nhỡ mua rồi, thì khi đi BH, yêu cầu mở máy tại chỗ, ghi xác nhận vào phiếu hẹn là máy đủ ĐK bảo hành, ko thì sửa ngoài cho nó lành.
    Note: Em còn file ghi âm cuộc nói chuyện với Ông Tướng kỹ thuật, bác nào cần Em gửi cho.

Nguyen An

Nguyen An
    Expand Collapse

2. thechipmunks

thechipmunks
    Expand Collapse

Member

e bị vỡ màn hình, định lên đây thay nhưng chả biết giá thế nào . vớ vẩn nó vả vỡ mồm

3. madman21

madman21
    Expand Collapse

Member

Mình mua bbb passport. Sau khi xài khoảng 3 tháng, máy bị lỗi. Bảo hành 1 đổi 1. Mình nhận được 01máy mới. Chỉ có điều thời gian mất khoảng 4 tuần. Vì theo trung tâm bảo hành thì BB không cho mở máy ở VN.

4. nông văn dền

nông văn dền
    Expand Collapse

Member

Mình xác nhận những gì bạn nói là...mình đã vinh dự được Toàn Châu tiếp đón nhiệt tình như bạn!

5. blackcafe5

blackcafe5
    Expand Collapse

Well-Known Member

tôi bảo hành 2 máy ở đấy, thấy cũng bình thường mà bạn