không có icon blackberry appworld

Thảo luận trong 'Nhận Xét - Đánh Giá - Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi sinsinhoa, 10/2/12.

1. mọi người cho mình hỏi , mình đã cài bb appworld 3.1.0.60 từ brower trưc tiếp trên blackberry.com/appword/download thông qua wifi cho 8900 version 5.0. máy báo cài thành công và trong application/add on có biểu tượng nhưng bên ngoài thì ko thấy. như vậy làm sao cho nó hiện icon ra bên ngoài.Mong mọi người chỉ giúp.
    Thanks all!

sinsinhoa

sinsinhoa
    Expand Collapse

2. thanhcom

thanhcom
    Expand Collapse

Member

Bạn thử khởi động lại máy nhé sau khi khởi động lại mà không được thì có thể appworld của bạn có thể bị ẩn bạn nhấn Menu-->Showall và kiểm tra nhé.

3. namnt276i

namnt276i
    Expand Collapse

Well-Known Member

Đầu tiên, bạn thữ chọn Show all trong menu xem nó có ẩn ko đã. Còn nếu đã show all rùi mà ko thây icon thì là soft đó bị lỗi module rùi, bạn có thể lên apps.bbvn.net tải lại và cài lại thữ xem sao. Nếu ko dc nữa thì bạn có thể pair lại bản rom đó và khi pair rom, bạn check chọn cài appworld là chuẩn nhất

4. xedapoi

xedapoi
    Expand Collapse

Member

ko có incom đã cài trên máy ấy gì
    đơn giản
    bác vào options/ advanced options/ applications/ tìm kái phần mềm bạn đã cài vào & ấn nút of chùm dâu trọn edit
    nó sẽ hiện ra 1 bảng thông tin về phần mềm đó ban chỉnh lại chữ nào đậm bạn chỉnh lại là chữ nhạt sau đó reset ại máy
    thế là incon sẽ hiện lên thôi

5. hsilver

hsilver
    Expand Collapse

Không biết bạn đang hướng dẩn làm gì luôn. Máy mình bị y chang. wipe xong còn mỗi cái trình duyệt. update thì nó bảo đây là phiên bản mới nhất rồi. Bữa mua về chưa cắm vào PC nếu bạn hd trên BBDM thì vào cũng không thấy app nào cả. hic

6. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

máy bạn bị lỗi như thế nào có thể chia sẻ lên đây mình sẽ giúp đỡ bạn, theo như bạn nói chắc bạn đang sử dụng dòng máy PlayBook nên khi wipe máy chỉ còn lại browser.

7. hoang cong

hoang cong
    Expand Collapse

đúng như bác nói .máy e chỉ còn lại brower. bác có cách nào chỉ e ko ạ???