Không cài được Runtime apps playbook

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi vuongsoai, 29/10/11.

1. Mình đã làm mọi cách để cài Runtime for apps android mà không cách nào làm được. mình đã wipe, up 2.0, down wipe, up 2.0. nhiều lần mà không được. bác nào có thể giúp mình được không. em xin khao cafe uống mệt nghỉ luôn.

thanks các bác.

vuongsoai

vuongsoai
    Expand Collapse

Member

2. sonnguyenthach

sonnguyenthach
    Expand Collapse

Well-Known Member

Bác ở đâu? HN thì liên lạc với em

3. w_clock

w_clock
    Expand Collapse

Well-Known Member

Có một số lưu ý nhỏ qua trải nghiệm của cá nhân, sau 3 ngày hì hùi mày mò nhưng ko thành công, chiều nay ngồi với bac VNBB thì rút ra 1 kinh nghiệm cho những ai chưa trải nghiệm App Adroid trên PB OS2. Update lên OS 2 bản 3778 bình thường - dung lượng 359M - rồi WIPE máy đi, sau khi WIPE sẽ phải thao tác 1 số để khai báo và PB sẽ connect với server của RIM để update lại bản 3778 nhưng lần thứ 2 này chỉ cso 115M thay vì 359M như từ 1.07 lên 2.0.0.3778. Sau đó các bác thử dùng DDPB trải nghiệm App Adroid trên PB xem sao, mình đang dùng đây, thật là thỏa lòng mấy hôm

4. vuongsoai

vuongsoai
    Expand Collapse

Member

thanks bác. tiếc là em ở hcm nên không nhờ bác giúp được.

5. vuongsoai

vuongsoai
    Expand Collapse

Member

để mai mình thử lại theo cách của bác. hi vọng là được để vọc vạch android apps.

thanks bác nhiều

6. sonnguyenthach

sonnguyenthach
    Expand Collapse

Well-Known Member

Vì sao phải Security Wipe. Bởi vì Android Runtime ko chạy đc nếu trước đó cài bản Android Player.

Và một điều luôn luôn nên lưu ý là Wipe máy trước khi cài OS mới.

7. QQue83

QQue83
    Expand Collapse

Member

Bác viết một bài hướng dẫn chi tiết cho anh em đi và cả về những trải nghiệm của bác về App Android trên PlayBook. Mình nghĩ vấn đề này rất nhiều người quan tâm vì đơn giản là Android Apps rất nhiều mà số lượng PlayBook Apps lại không được như vậy. Mình nghe nói là sau khi up lên OS 2.0 thì không cài được apk-Apps nữa mà chỉ cài được bar-Apps thôi. Android Apps muốn chạy (nếu được) phải chuyển qua định dạng bar. Hy vọng bác viết rõ và chi tiết hơn cho anh em biết.

8. vuongsoai

vuongsoai
    Expand Collapse

Member

Sau một thời gian mày mò, mình đã cài được Android apps vào Playbook, nhưng thực sự thì không biết là tại sao. mình chỉ biết là up lên 2.0 rồi wipe và cài thử thì cuối cùng là được, không hiểu nguyên nhân nên không trình bày cho moi người được.

phần mềm Android apps nói chung là chạy rất tốt, mở ra gần như tức thì, không có độ trể. mình xài gmail rất tốt. mọi người cố gắng cài vào để trải nghiệp thử.

thanks mọi người

9. sonnguyenthach

sonnguyenthach
    Expand Collapse

Well-Known Member

Hix, bác ơi cái Gmail bọn em test đủ kiểu mà kết quả là Fail mà sao bác dùng được thế, liệu có nhầm giữa Android Mail với Gmail ko bác. Vì Android Mail có thể add Gmail, MSN, Yahoo.... vào mà. Nếu đúng là icon Gmail mà chạy đc bác gửi file cài cho em nhé.
    Thanks bác trước

10. vuongsoai

vuongsoai
    Expand Collapse

Member

Sorry các bác, hình như là mình nhầm, không phải là Gmail ma android mail, mình add được tài khoản của Gmail đó bác. mình đang muốn thử chuyển đổi một số Apps của Android thành file .bar nhưng không biết phải làm thế nào. bác nào có hướng dẫn thì cho mình xin với. thanks