HỎI ĐÁP Khoá và mở khoá màn hình trên BlackBerry KEYone?

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi metalmit, 22/7/17.

1. blackberry-keyone-review-aa-10-of-30-840x561.jpg

Chào các bác. Tớ mới tậu em Keyone, phải nói là quá tuyệt vời. Cảm giác đang dùng 1 chiếc BlackBerry đích thực! Và thật tuyệt vời hơn khi BlackBerry giờ đây đã có mở khoá vân tay, nhanh như điện luôn.

Tuy nhiên tớ gặp ít vướng mắc trong quá trình sử dụng như sau:

1. Để mở khoá vân tay thì phải đặt pass. Nếu tớ khoá màn hình bằng nút nguồn thì ấn vân tay phát là mở máy vào home liền. Rất tiện.

2. Tớ đặt phím tắt cho lock screen là K cho giống bbos, đây là phím tắt của BlackBerry launcher. Ấn K phát là khoá, rất ngon. Nhưng sau khi ấn K, muốn mở máy vào Home screen luôn thì không ấn vân tay dc. Ấn xong nó lại hiện ra dòng bắt nhập pass. Tuơng đối phiền. Mà tắt pass đi thì không dùng vân tay unlock dc nữa.

Nên nếu muốn dùng vân tay để unlock thì phải tắt máy bằng phím nguồn. Tắt bằng phím K thì lúc mở vân tay xong lại phải nhập pass.

Có anh em nào biết cách khắc phục thì chỉ tớ với ạ.

Cảm ơn anh em !

metalmit

metalmit
    Expand Collapse

Member

#1 metalmit, 22/7/17
    Last edited by a moderator: 22/7/17
    Mạnh123 thích bài này.
  2. daovan

daovan
    Expand Collapse

Member

Không có cách nào cả

3. crazysexycool1981

crazysexycool1981
    Expand Collapse

Well-Known Member

Ko có máy để vọc [​IMG]
     Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se 

4. dotamchi

dotamchi
    Expand Collapse

Member

Bạn enable tính năng double tap để khoá màn hình. Khi nào mà khoá bằng double tap thì unlock vân tay OK

5. đinh quang dũng

đinh quang dũng
    Expand Collapse

Member

Không dùng phím nguồn nữa mà dùng screen lock để chạm vào màn hình là khoá! Thử đi bạn!

6. ThôngQ10

ThôngQ10
    Expand Collapse

Member

Nếu dùng BB Launcher thì trong đó có shortcuts Lock screen, bạn chuyển ra màn hình dùng thử xem đc ko?

7. Bachma153

Bachma153
    Expand Collapse

Member

Làm bài cảm nhận keyone cho anh em tham khảo với bạn ơi, đang lăn tăn con này với PPse.

8. daovan

daovan
    Expand Collapse

Member

Giờ này ai còn mua PP SE nữa bác. Ứng dụng có đâu mà mua, chuyển qua KEYone đi sẽ thấy không thất vọng

Hưng Ngọc thích bài này.
  9. dotamchi

dotamchi
    Expand Collapse

Member

Thực ra theo mình nghĩ nếu ai có nhu cầu tìm 1 con máy nồi đồng cối đá, chỉ có nhu cầu sử dụng email và duyệt web (duyệt web chứ ko phải là dùng các mạng xã hội nhé) thì nên mua PPSE. Còn nếu đã động đến các ứng dụng mạng xã hội hay bất kể ứng dụng nào khác thì Keyone đáng giá từng xu ({}). Ở Keyone vừa có kho ứng dụng khổng lồ của Android lại có vỏ bảo mật Dtek của BB. Cảm nhận về phần cứng thấy máy dùng khá mát, pin ổn (dùng bình thường 2 ngày, chơi game suốt thì 1 ngày). Bàn phím Keyone cá nhân mình thích hơn PP. Chỉ hơi ghét Keyone ở cái camera bị lồi ra khiến mình dù không muốn vẫn phải lắp thêm cái ốp lưng.

10. hoangvuvn06

hoangvuvn06
    Expand Collapse

Member

Double-check lên màn hình sẽ tự tắt màn hình. Khi mở máy thì quẹt vân tay. Nhanh gọn lẹ :D