Khó hiểu BIS 9930 cần pro tư vấn

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi The-End, 1/1/13.

1. Tình hình là em có con 9930 của nhà mạng verizon, khi đem về vn là đang chạy bản rom 7.1.0.276 em bỏ sim mobi vào đăng ký thì bis tự nhận rất bất ngờ :D, dùng 1 time thì em up rom lên 649 của china telecom, bis cũng tự nhận không cần active gì cả khi up em wipe bằng vnbb đàng hoàng nhé, sau khi dùng 1 time em quyết định up nó lên 755 bản rom mới nhất hiện nay thì bis cũng tự nhận, chẳng cần active gì hết. có 1 điểm đáng lưu ý là trong tất cả các bản rom đó em bỏ sim mobi nào vào dk bis cũng ok cả (em test trên 4 sim), con máy này khi mang bên đó về là dùng liền bằng sim mobi :D.
    Đang dùng yên ổn thì hôm rồi về quê nhỏ em gái ko bik dùng máy em bỏ cái sim D-Com 3G của viettel vào thế là bis đi đg bis luôn, lên đến sg em chạy lại tất cả các bản rom nhưng ko có bản nào tự nhận bis đc, cũng chẳng active thủ công đc luôn. em làm đủ mọi cách nhưng bis vẫn không có :(. Mặc dù trước đó bản rom nào bis cũng tự nhận cả, vấn đề là chỉ bị khi đưa cái sim của viettel vào là câm nín đến giờ luôn ( lúc trước em cũng có hay đổi sim mobi và vina khi tháo ra gắn sim mobi vào bis vẫn ok nhé các bác, và chỉ phát sinh khi sim viettel nằm trong máy).
    _ Các bác có ý kiến gì đả thông tư tưởng cho em với :(( chứ cứ thứ này chết em mất.

The-End

The-End
    Expand Collapse

Member

Zerostar thích bài này.
  2. kimtuoc

kimtuoc
    Expand Collapse

Well-Known Member

Tình trạng này lúc trước mình đã từng gặp trên em 9650 Verizon, từ ngày đổi sang cái SIM Viettel là tịt BIS lun mặc dù trước đó Mobifone thì vi vu, kích lại hoài chẳng lên được và giờ vẫn chưa hiểu nguyên nhân :Popo57:

3. The-End

The-End
    Expand Collapse

Member

Chẳng lẽ nào các máy lai 2 dòng khi dùng sim viettel là chết hết vậy sao :(( oan uổng cho con 9930 của em hjc hận viettel

CTRL + Q to Enable/Disable GoPhoto.it

4. vochithanh9999

vochithanh9999
    Expand Collapse

Well-Known Member

Mình cũng thấy dịch vụ bis của viettel rất chặc chẽ không thoáng như mobifone ,như việc gặp lỗi 3rd với những máy dùng mạng viettel sẽ cao hơn mobifone vậy,;)

5. The-End

The-End
    Expand Collapse

Member

Em đang chờ bí viettel xuống 60k thì active thử xem có đc ko nếu viettel vẫn không đc thì em sẽ tính đến việc tháo chip flash :D hay bios gì gì đó :D có bác nào rành phần cứng thì tư vấn giùm em :D

#5 The-End, 1/1/13
    Last edited: 1/1/13
  6. 3-6-0-do

3-6-0-do
    Expand Collapse

Well-Known Member

Việc can thiệp vào Flash là điều không thể bạn ơi, mấy ôn RIM "đổ keo" dầy lắm, bạn thử up bản rom 7.0.0.374, 7.1.0.755 "cầu may" xem nào. :Popo08:

7. tantt

tantt
    Expand Collapse

Well-Known Member

up về rom 7.0.0.374 thử đi bác, hên xui thôi nha, các dòng BB có CDMA ở Việt Nam dùng khó chịu lắm đấy.

8. The-End

The-End
    Expand Collapse

Member

Tình hình là em cũng đã up các bản rom đó nhưng chẳng bản nào active đc bis cả :(, hjc 1 ngày không biết up bao nhiêu bản nữa nhìn em nó tội nghiệp quá :(, có cách nào làm cho cái main bị lỗi bộ nhớ đệm hay đại loại cái gì khác không các bác nhỉ :D, sợ nó lưu cấu hình j đó của sim viettel trên main nên ko active đc bis cũng nên. :D

9. namnt276i

namnt276i
    Expand Collapse

Well-Known Member

Bạn thữ tải bản rom OS 7.1.0.267 của Element Mobile về và kích BIS thữ đi bạn. bản đó dễ lên BIS hơn bạn àh

10. foolishboy

foolishboy
    Expand Collapse

Well-Known Member

Nếu muốn dễ hơn, nhanh hơn thì dùng bản OS 7.1.0.163 luôn nha.