Khắc phục một số lỗi "vớ vẩn" trên Z10 - Update khi có lỗi mới!

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi Zerostar, 6/5/13.

1. BlackBerryZ10microfiberpocket.jpg

Với hệ điều hành còn non trẻ, Z10 mang đến cho người dùng trải nghiệm chưa thực sự "hoàn hảo". Bạn thấy máy mình bị giật, treo? Bạn thấy Z10 của mình tự khởi động lại?... Đừng lo mà vội đỗ lỗi cho phần cứng của máy và than thân trách phận rằng đen đủi mua phải hàng rởm. Hãy đọc một số kinh nghiệm sau đây:

1. Máy của tôi rất là hay treo, đặc biệt là vào cuộc gọi và danh bạ? Đôi khi đơ hoàn toàn và sụp nguồn hoặc tự khởi động lại?
    • Lý do: Phổ biến là vì Z10 với cơ chế phần mềm quản lý khác với nhiều chiếc điện thoại khác, ngay cả BBOS cũ, vì thế nên có lẽ SIM của bạn đã quá cũ, dùng được 4-5 năm hay lâu hơn rồi?
    • Khắc phục: Hãy thử thay 1 chiếc SIM mới hơn và mình chắc chắn bạn sẽ thấy sự khác biệt.
    2. Máy của tôi bỗng nhiên khởi động lại một cách bất thường?
    • Lý do: Lại một lần nữa cơ chế phần mềm quản lý của Z10 là nguyên nhân. Và lần này là nó xung khắc với thẻ nhớ của bạn.
    • Khắc phục: Hãy thử đổi thẻ nhớ khác và bạn sẽ không phải lo lắng nữa.
    3. Máy của tôi nóng và nhanh hết pin?
    • Khắc phục: Nâng cấp lên bản OS mới nhất.
    ... còn nữa ...
    Thấy có bạn thắc mắc là tại sao đã làm đúng như vậy mà lỗi vẫn chưa được khắc phục? Thì mình lưu ý thêm:​
    Nếu bạn gặp lỗi nào thường xuyên và thấy nhiều người gặp, biết cách khắc phục vui lòng chia sẻ để mọi người cùng biết :). Cảm ơn cả nhà!​
    BlackBerryVietNam.net

Zerostar

Zerostar
    Expand Collapse

Well-Known Member

#1 Zerostar, 6/5/13
    Last edited: 7/5/13
    hajatien, Aric Lam, BonConMat and 3 others like this.
  2. banhtieu

banhtieu
    Expand Collapse

Member

Bài viết nhảm... lỗi restart đấy thật ra tuỳ trường hợp thôi, tôi ko dùng thẻ nhớ vẫn bị

3. Zerostar

Zerostar
    Expand Collapse

Well-Known Member

Bạn đã kiểm tra SIM của mình chưa? Tôi không nói là tất cả các máy bị restart đều là do thẻ nhớ. Vui lòng đọc kĩ, sau đó suy nghĩ kĩ trước khi "quăng" 1 trả lời lên.

#3 Zerostar, 7/5/13
    Last edited: 7/5/13
    legentear thích bài này.
  4. banhtieu

banhtieu
    Expand Collapse

Member

Hãy thử đổi thẻ nhớ khác và bạn sẽ không phải lo lắng nữa ... đọc và suy nghĩ trc khi quăng 1 câu trả lời

5. legentear

legentear
    Expand Collapse

Member

Thưa bạn Banhtieu như zerostar nói là lỗi tự nhiên bị reset thì khắc phục bằng cách đổi thẻ nhớ . ( Cậu ấy đã bị và đã thử trên cách đó được ) còn bạn thì bị nguyên nhân khác như mình cũng bị là do bản rom tự nhiên đang quay video khi ấn stop để lưu lại thì tự nhiên reset cho nên nhiều trường hợp có thể xảy ra cho nên bạn vui lòng dùng từ ngữ phù hợp 1 chút nhé .

hajatien, ndthuytrang and Zerostar like this.
  6. hatran

hatran
    Expand Collapse

Member

chưa gì đã cãi nhau rồi :D

7. foolishboy

foolishboy
    Expand Collapse

Well-Known Member

Xin đọc dòng lưu ý của chủ thớt, và trao đổi trên tin thần hoà nhã nha các bạn. Lỗi khởi động máy một cách ngẫu nhiên có nhiều nguyên nhân, bác chủ đã gặp vấn đề liên quan đến thẻ nhớ (mà mình cũng xin xác nhận là có nhiều trường hợp liên quan đến thẻ nhớ nha) nên mới viết lên cho mọi người tham khảo.

Zerostar and kimtuoc like this.
  8. hoasim

hoasim
    Expand Collapse

Member

mình cũng gặp lỗi máy khởi động lại, cách khắc phục là mình cho vào túi quần đợi nó khởi động xong lấy ra dùng tiếp. sau đó máy vẫn tiếp tục khởi động lại 3,4 lần gì nữa là hết và hoạt động bình thường

bạn đó chia sẽ thôi, một chút kinh nghiệm hoặc hiểu biết chia sẽ cho mọi người la quý rồi, bạn không đọc thì thôi sao lại dùng từ "nói nhảm" với ZR

#8 hoasim, 9/5/13
    Last edited by a moderator: 31/8/13
    Zerostar thích bài này.
  9. oopsmile

oopsmile
    Expand Collapse

Member

máy mình 10.2 bị lỗi quay video xong mà ko xem lại dc. Nó bảo ko hỗ trợ chuẩn video này. Xem video ở 1 vài web cũng bị lỗi như vậy. Vd xvideos :D Mọi người thử có bị vậy ko?

10. mr zenda

mr zenda
    Expand Collapse

Member

Mình mới wipe lại máy và cài OS10.1, restore tin nhắn bằng app Message X, thì trong Text Message ko hiển thị tên, chỉ hiển thị số đt thôi, và chỉ hiện Single, mình đã edit sang Conversation rồi... Ai chỉ mình với