THỦ THUẬT Khắc phục Bb Passport sóng wifi kém

Thảo luận trong 'Cẩm Nang - Thủ Thuật Chung' bắt đầu bởi dinhductai1989, 27/1/17.

1. 20170127_040730-1.jpg 20170127_040141-1.jpg Cách đây 2 tháng mình có mua 2 cái Bb passport Pháp cho mình với ông anh mình,... nhưng mình bực bội nhất là tại sao đt ông anh lại bắt wifi quá tốt, còn của mình lại bắt wifi kém và hay bị rớt wifi giữa chừng,...
    Hôm nay là khuya 29 tết mình lướt các diễn đàn thì có chỉ cách khắc phục trên Z10 (tháo con tem Bạc chỗ vị trí xyz ra là ổn), nhưng khổ nỗi đây là passport, vị trí xyz (vị trí Anten wifi đó) đó nằm đâu mình cũng đâu biết. Vậy là 3 giờ sáng 30 tết chạy qua phòng ông anh mượn cái passport của ổng ra so sánh thì ối dzời ơi, đt ổng chỉ có 1 con tem bảo hành bằng giấy, mà đt mình thì được khuyến mãi thêm 1 con tem bảo hành bằng Bạc nữa,... và mình cũng tìm hiểu trên website nước ngoài thì mới biết chỗ đó là vị trí Anten wifi..........
    Vậy là mình quyết định tháo con tem bảo hành Bạc đó ra. Ối giời ạ, sóng gió nó vi vu gì đâu. He he he
    Bây giờ quyết định không ngủ mà lên chia sẻ cho những anh em cùng cảnh ngộ.
    Nhưng anh em lưu ý, do mình có 2 con tem nên mình tháo 1 con không sao (vì nếu so sánh với điện thoại ông anh mình thì mình dư 1 con). Nếu điện thoại anh em mà chỉ có 1 con tem ánh Bạc đang được dán ngay vị trí bên phải camera sau thì chạy tới cửa hàng nhờ họ dán con tem bảo hành ra vị trí bên trái Camera sau ( vì bên phải camera sau đó là vị trí anten)
    Chú ý nhe anh em : chỉ có loại tem mà giống như miếng giấy Bạc nếu bị dán ở góc bên phải Camera thì mới bị nhiễu sóng wifi. Còn nếu tem mà là miếng giấy bình thường thì không ảnh hưởng.
    ANH EM XEM HÌNH TRƯỚC VÀ SAU KHI THÁO TEM

dinhductai1989

dinhductai1989
    Expand Collapse

Alonesalem thích bài này.
  2. dinhquyet23

dinhquyet23
    Expand Collapse

Member

Mình cũng tình trạng như vậy? WiFi kém . Tem bậc dán nt. Chắc phải qua cửa hàng dán lại