BBVN.NET Kêu gọi gây quỹ từ thiện mừng Xuân 2016 cùng diễn đàn BBVN.NET

Thảo luận trong 'Các Hoạt Động Giao Lưu – Offline' bắt đầu bởi Nông Dân, 22/12/15.

1. slide.jpg

Thân chào tất cả các anh chị em BBers đang có mặt và sinh hoạt trên cộng đồng BlackBerryVietNam.net !

Thời gian thoáng chốc thoi đưa chúng ta đã đến cận kề của năm mới và năm cũ sắp qua đi, mong các thành viên tham gia diễn đàn ghé qua topic này nán lại một chút để có đôi lời chia sẻ cùng mọi người.

Hiện diễn đàn BBVN.NET đang có quỹ từ thiện với số tiền 3.685.000 VNĐ từ chi phí từ thiện còn lại của tháng 12 năm 2014, cùng với số tiền 1.100.000 VNĐ đấu giá từ thiện BlackBerry từ đợt offline Priv mới đây. Như lời hẹn cùng anh em trong năm, chúng ta hãy cùng chung tay và góp nhặt những tình cảm ấm áp đến những cảnh đời không may mắn và gửi gắm thông điệp yêu thương trọn vẹn khi mùa xuân đến.

Anh em BQT diễn đàn tạo ra topic này với hy vọng nhận được sự hỗ trợ của các mạnh thường quân để đóng góp thêm vào quỹ từ thiện nhằm chuẩn bị cho chuyến đi vào đầu xuân 2016, trao những phần quà thiết thực và ý nghĩa nhất đến cho những trẻ em khuyết tật và không nơi nương tựa tại Chùa Kỳ Quang.

Kế hoạch tổ chức từ thiện mình xin đề xuất cùng các bạn:

Cơ sở nuôi dạy và hướng nghiệp cô nhi khuyết tật Chùa Kỳ Quang
    Địa chỉ: 154/4A Lê Hoàng Phái, Phường 17, Quận Gò Vấp.
    Điện thoại liên lạc: (08).38941.442 – (08).38951.014,
    Đơn vị chủ quản: Thành hội Phật Giáo Thành phố Hồ Chí Minh.
    Đối tựơng chăm lo: Trẻ em mồ côi, khuyết tật và người nhiễm/ ảnh hưởng HIV/AIDS.​

Ngày đi từ thiện khi trao đổi với phía Chùa Kỳ Quang đã thống nhất là Chủ Nhật ngày 10/01/2016, khởi hành lúc 7h30 sáng tập trung tại công viên Gia Định, chuẩn bị xuất phát đến cơ sở bảo trợ trẻ em Chùa Kỳ Quang, phổ biến thể lệ chương trình. Thông tin cụ thể về chuyến đi và đăng ký tham gia chuyến đi sẽ được thông báo ở diễn đàn.

Các thành viên/ thương gia có nhã ý chung tay cùng hoạt động thiện nghiện này bằng cách đóng góp tiền mặt/ thiết bị như máy BlackBerry - Phụ kiện độc để đấu giá từ thiện vui lòng comment ngay tại topic này với nội dung thông tin như sau

1. Thông tin đóng góp:
    • Nick diễn đàn:
    • Họ tên: Có thể giấu tên ;)
    • Tên đơn vị gửi tặng:
    • Số điện thoại liên lạc:
    • Email liên lạc:
    • Số tiền/ Tặng phẩm cụ thể để đấu giá:
    • Cách thức chuyển cho diễn đàn: Gửi tận tay đại diện BQT hay chuyển khoản.....
    2. Thông tin người tiếp nhận:
    • Đại diện diễn đàn: Nguyễn Văn Dũng - Nông Dân
    • Số điện thoại: 01234.965.345 - 0973.965.345
    • BBM: 2BE2CE1C
    • Email: nongdan@blackberryvietnam.net
    • Địa chỉ tiếp nhận: CF Pin - Số 38 Nguyễn Thị Huỳnh - P.11 - Q. Phú Nhuận
    Thông tin chuyển khoản
    • Chủ tài khoản: Nguyễn Anh Kiên
    • Ngân hàng: Vietcombank - Số tài khoản: 025.100.200.2964
      • ACB - Số tài khoản: 123488888
    Các thông tin về những đóng góp, tài trợ hoặc chuyển khoản sẽ được công khai trên diễn đàn liên tục. Khi các tặng phẩm không thiết thực trong chuyến đi từ thiện như các sản phẩm về công nghệ hay vật dụng khác thì sẽ được đấu giá để quy đổi thành tiền mặt mua những thứ cần thiết cho các em như sữa, gạo,...

Hy vọng, đây sẽ dịp để gắn kể hơn nữa tình cảm anh em diễn đàn BlackBerryVietNam.Net, và cũng là cơ hội để tất cả chúng ta thể hiện tinh thần chia sẻ cộng đồng dành cho những cảnh đời không may mắn có thể đón một năm mới trọn vẹn và ấm áp hơn.

3. Thông tin các đóng góp gây quỹ từ thiện Xuân 2016:

1. Số tiền 4.785.000 Từ đợt huy động trước kia và gần đây
    2. Diễn đàn đang có sản phẩm BlackBerry 9220 fullbox mới chưa qua sử dụng từ đợt diễn ra giải đấu BlackBerryVietNam.net
    3. Anh Thành @Hamvui ủng hộ các em nhỏ Chùa Kỳ Quang với số tiền 1.000.000 VNĐ
    4. Mình vừa nhận được ủng hộ chuyển khoản từ anh Bùi Kính Trọng với số tiền là 100.000 VNĐ
    5. Mình nhận được số tiền trực tiếp từ Mai An @maithuylaw ủng hộ các em nhỏ là 300.000 VNĐ
    6. Mình vừa nhận được ủng hộ chuyển khoản từ anh HKQ với số tiền là 500.000 VNĐ
    7. Mình vừa nhận được ủng hộ trực tiếp từ anh Duy @Mì Gõ với số tiền là 600.000 VNĐ
    8. Mình vừa nhận được ủng hộ chuyển khoản từ bạn Trần Văn Công @tran ut anh với số tiền là 500.000 VNĐ
    9. Mình nhận được số tiền chuyển khoản ngân hàng từ anh Thịnh @Tuyet Son là 500.000 VNĐ
    10. Mình vừa nhận được hỗ trợ từ mạnh thường quân giấu tên với số tiền là 500.000VNĐ theo hình thức chuyển khoản, số tài khoản cuối là 001, chân thành cảm ơn tấm lòng của bạn cho các em nhỏ Chùa Kỳ Quang.
    11. Mình vừa nhận được ủng hộ chuyển khoản từ @Hằng Xoắn với số tiền là 500.000 VNĐ, xin cảm ơn tấm lòng của em dành cho các em nhỏ Chùa Kỳ Quang
    12. Chân thành cảm ơn anh Nguyễn Hữu Tuấn @nuhuta đã ủng hộ cho các em nhỏ số tiền 500.000 VNĐ theo hình thức chuyển khoản ngân hàng.
    13. Chân thành cảm ơn bạn Phạm Tuấn Minh @madman21 đã ủng hộ các em nhỏ với số tiền 500.000 VNĐ theo hình thức chuyển khoản ngân hàng.
    14. Chân thành cảm ơn bạn @Secretvn đã ủng hộ các em nhỏ Chùa Kỳ Quang với số tiền là 200.000 VNĐ theo hình thức chuyển khoản ngân hàng
    15. Chân thành cảm ơn chị Kim Ngân @sodameo đã ủng hộ từ thiện số tiền mặt là 500.000 VNĐ
    16. Chân thành cảm ơn anh Nguyễn Tuấn đã ủng hộ từ thiện số tiền mặt là 300.000 VNĐ
    17. Chân thành cảm ơn anh Toàn @anthonytoan - BBer Vũng Tàu đã ủng hộ số tiền là 400.000 VNĐ qua hình thức chuyển khoản ngân hàng !
    18. Chân thành cảm ơn anh Hòa Nguyễn - BBers HCM đã ủng hộ số tiền là 200.000 VNĐ cho các em nhỏ Chùa Kỳ Quang
    19. Chân thành cảm ơn anh Nguyễn Văn Minh @Minh_Blackberry đã ủng hộ 100.000 VNĐ theo hình thức chuyển khoản ngân hàng
    Update... 08/01/2016

Sơ lược về cơ sở nuôi dạy và hướng nghiệp cô nhi khuyết tật Chùa Kỳ Quang:

Thay mặt ACE Ban Quản Trị BlackBerryVietNam.net
    Mong nhận được sự ủng hộ từ phía mọi người !

Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

#1 Nông Dân, 22/12/15
    Last edited: 8/1/16
  2. Hamvui

Hamvui
    Expand Collapse

Member

• Nick diễn đàn: Hamvui
    • Họ tên: ...
    • Tên đơn vị gửi tặng: ...
    • Số điện thoại liên lạc: 0983404880
    • Email liên lạc: hamvui.tc@gmail.com
    • Số tiền: 1 tr TM, chuyển trực tiếp cho Đại diện diễn đàn (Nông dân) ngay lần gặp gần nhất.
    • P/S: Chỗ này ngày xưa khi còn là Sinh viên, cũng đã từng tổ chức cho Đoàn thanh niên thực hiện hoạt động nghĩa tình ở đây vài lần.

3. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

Thay mặt diễn đàn xin chân thành cảm ơn tấm lòng của anh dành cho các em nhỏ Chùa Kỳ Quang ({})

4. longjack

longjack
    Expand Collapse

Member

9220 là để bán hay đấu giá vậy?

5. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

chuẩn bị đấu giá bạn hiền ạ :) cảm ơn bạn đã quan tâm nhé. Mình sẽ lên bài đấu giá sớm nhất =))

6. Mai An

Mai An
    Expand Collapse

Member

• Nick diễn đàn: maithuylaw
    • Họ tên:
    • Tên đơn vị gửi tặng:
    • Số điện thoại liên lạc:
    • Email liên lạc: ngothuymai1202@gmail.com
    • Số tiền/ Tặng phẩm cụ thể để đấu giá: 300.000VNĐ (của ít lòng nhiều ;))
    • Cách thức chuyển cho diễn đàn: gửi trực tiếp cho đại diện diễn đàn Nông Dân

#6 Mai An, 29/12/15
    Last edited: 29/12/15
    BlackBoss and sodameo like this.
  7. insulin18k

insulin18k
    Expand Collapse

Well-Known Member

Vừa chuyển cho anh Kiên. Của ít lòng nhiều.

BlackBoss and Nông Dân like this.
  8. HKQ

HKQ
    Expand Collapse

• Nick diễn đàn: HKQ
    • Họ tên: .... ;)
    • Tên đơn vị gửi tặng:...
    • Số điện thoại liên lạc:....
    • Email liên lạc:.....
    • BBM: 2B9FBEB0
    • Số tiền: 500N, chuyển khoản (đã gửi)

Mèo, BlackBoss and Nông Dân like this.
  9. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

chân thành cảm ơn anh đã có lòng gửi đến các em nhỏ Chùa Kỳ Quang ({})

insulin18k thích bài này.
  10. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

Chân thành cảm ơn anh rất nhiều với tấm lòng gửi đến các em nhỏ Chùa Kỳ Quang ({})