CHIA SẺ [Infographic] 5 sở thích giúp bạn thông minh hơn

Thảo luận trong 'Café - Tán Gẫu' bắt đầu bởi Gió Ấm, 26/3/16.

1. top.png

Trở lại danh mục chia sẻ cuối tuần dành cho anh em BBers. Mỗi chúng ta đều có những sở thích cũng như thói quen riêng, đi kèm với việc rèn luyện bộ não của bạn bằng "quả tạ kiến thức" thì việc tập thể dục, chơi điện tử, chơi nhạc cụ... là một vài cách hữu ích giúp bạn thông minh hơn mà không cần ngồi cả ngày trên giảng đường hay nghiên cứu bách khoa toàn thư. Infographic dưới đây sẽ cho ta biết rõ hơn về lợi ích của những sở thích thường ngày mang lại cho não chúng ta.

Mỗi thói quen đều gây ảnh hưởng đến chúng ta, hãy chọn một thói quen tốt để giúp cho chúng ta được hoàn thiện hơn, đẹp hơn và làm cho chúng ta thông minh hơn. Với mình, mình chọn cách đọc sách để giải tỏa căng thẳng sau một tuần học tập mệt mỏi như một thói quen vậy. Còn bạn, bạn có thói quen gì, hãy chia sẻ cùng mình ngay dưới topic này nhé!

Chúc bạn một ngày cuối tuần vui vẻ! ^^

BBVN.NET
    Tham khảo Tinhte

Gió Ấm

Gió Ấm
    Expand Collapse

Well-Known Member

#1 Gió Ấm, 26/3/16
    Last edited: 26/3/16
  2. Lonie Nguyen

Lonie Nguyen
    Expand Collapse

Member

mình chơi đàn, chơi game rất khá, có năng khiếu 2 môn này, mấy cái khác tạm tạm thôi :(, không biết có thông minh hơn k hay càng ngày càng ngu người :(

3. XuânTùng

XuânTùng
    Expand Collapse

Member

Chắc bác chơi “đàn bà” chứ gì? Môn này thì phải đi kèm kiểu 1 “tập thể dục” là đúng rồi! Không có sk thì khó mà chơi giỏi được! Hi

4. kenshitran1986

kenshitran1986
    Expand Collapse

Member

Chỉ không biết chơi nhạc cụ thôi, còn lại thì đều có, hy vọng sẽ thông minh hơn

5. Gió Ấm

Gió Ấm
    Expand Collapse

Well-Known Member

sẽ thông minh, sẽ thông minh hơn ^^....có tập thể dục mỗi sáng với đọc sách thường xuyên là nằm trong top hiếm hoi rùi nha..

6. countrycowboy

countrycowboy
    Expand Collapse

Well-Known Member

Thiếu mỗi cái đầu mới đau chứ :v