HƯỚNG DẪN Import nhiều file .vcf vào Microsoft Outlook bằng Contacts trong Windows 7

Thảo luận trong 'Cẩm Nang - Thủ Thuật Chung' bắt đầu bởi Trần Ri Mải, 28/5/14.

1. watermarked-top.jpg
    Microsoft Outlook là một phần mềm thông dụng để đồng bộ danh bạ. Khi bạn có một file danh bạ dạng *.csv thì công việc tương đối dễ dàng, trong Outlook chỉ cần chọn File > Import and Export > Import from another program or file > Comma separated Values (Windows) sau đó chọn đường dẫn và đợi import thành công. Tuy nhiên khi bạn dùng file có dạng *.vcf và nhập (import) file đó vào Outlook thì kết quả chỉ ra 1 danh bạ. Nếu bạn có nhều file vcf riêng lẻ thì lại mất thời gian mở từng file để import vào vì chức năng import của Outlook không cho phép chọn nhiều file cùng một lúc (select multiple). Hôm nay mình xin hướng dẫn các bạn các xử lí khó khăn này bằng phần mềm Contacts có sẵn trong Windows 7.​
    Đầu tiên các bạn gõ vào ô tìm kếm từ khóa Contact để tìm phần mềm Contacts:​
    Sau đó các bạn chọn nút Import trên thanh menu và chọn kiểu file mà mình muốn import, ở đây mình chọn vCard (vcf file):​
    Tiếp theo các bạn chọn tất cả các file bạn muốn import:​
    Đợi các file import vào contacts:​
    Đến đây là thành công các bạn có thể mở lại Contact và chọn Export ra file vcs rồi mở outlook import vào. Tuy nhiên, ở đây mình muốn các bạn bỏ qua bước trung gian đó bằng cách các bạn mở Outlook, chọn File > Import and Export > Import Internet Mail and Address > Outlook Express 4.x, 5.x, 6.x or Windows Mail.
    Bỏ check ở mục Import Mail.
    Bấm Next > Finish.
    Đợi các contact import xong các bạn chọn OK. Chúc các bạn thành công! :)
    BlackBerryVietNam.net

Trần Ri Mải

Trần Ri Mải
    Expand Collapse

Member

#1 Trần Ri Mải, 28/5/14
    Last edited by a moderator: 30/5/14
    phongit, TN.Anh, dolphin000 and 3 others like this.
  2. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

like :Popo79:

Trần Ri Mải thích bài này.
  3. dolphin000

dolphin000
    Expand Collapse

Well-Known Member

Ngon quá, thank chủ thớt nha.:Popo41:

Trần Ri Mải and Nông.Dân like this.