ANDROID APP ikara phần mềm hát karaoke mọi lúc mọi nơi

Thảo luận trong 'Phần Mềm - Công Cụ Tiện Ích' bắt đầu bởi Trần Ri Mải, 29/3/14.

1. ikara-haat.png

Bạn yêu âm nhạc, bạn đam mê ca hát, bạn muốn được hát hò một cách thoải mái nhưng không thể thường xuyên đến các quán karaoke vì không có thời gian và kinh tế còn "eo hẹp". Bạn muốn có một dàn karaoke di động trong túi áo của mình để thỏa sức thể hiện giọng oanh vàng của bản thân... iKarra chính là giải pháp và sự lựa chọn của bạn.

iKara là ứng dụng hát Karaoke miễn phí trên điện thoại, máy tính bảng, với số lượng bài hát tiếng Việt và tiếng Anh rất lớn. Cùng với công nghệ xử lý âm thanh hiện đại nhất hiện nay, iKara sẽ đem đến cho bạn những trải nghiệm bất ngờ thú vị. Không chỉ hỗ trợ hát karaoke, iKara như một phòng thu chuyên nghiệp giúp bạn tạo ra những sản phẩm âm nhạc chất lượng cao, vô cùng độc đáo, do chính bạn thực hiện.

Tính năng nổi bật:
    • Hát và Ghi âm.
    • Chấm điểm.
    • Chia sẻ bản thu âm lên Facebook, Email.
    • Chép link để chia sẻ lên Viber, Facebook, Line, Wechat.
    • Chat Room.
    • Người dùng có thể chỉnh sửa, đồng bộ lời bài hát.
    Phiên bản iKara mới nhất hiện tại là 2.2, phiên bản này có nhiều cải tiến so với các phiên bản trước đây đặc biệt đã fix được lỗi giật khi ghi âm:
    • V2.2
      - Sửa lỗi giật khi thu âm.
      - Sửa giao diện.
    • V2.1
      - Thông báo khi có phiên bản mới.
    • V2.0
      - Quản ly bài thu trên server.
      - Liên kết thiết bị với tài khoản Facebook.
    • V1.9
      - Nén khi thu âm.
      - Sửa và chia sẻ trên Facebook.
      - Comment, like bài thu âm.
    Giao diện chính của ứng dụng hiển thị danh sách các bài hát được sắp xếp theo lượt bình chọn yêu thích nhiều nhất. Bạn có thể gõ vào từ khóa để tìm kiếm bài hát mình muốn.
    Menu bài hát và chọn theo yêu cầu như tải trực tiếp, ghi âm lại hay tải về thẻ nhớ của mình...

Lời nhạc và âm thanh sẽ giúp bạn dễ bắt nhịp và dễ hát hơn, hãy hát theo phong cách của bạn :)
    Xem thêm để biết sử dụng:

Thông tin ứng dụng:

Download:

Trần Ri Mải

Trần Ri Mải
    Expand Collapse

Member

#1 Trần Ri Mải, 29/3/14
    Last edited by a moderator: 28/2/15
    kklot7886, se7en, phongit and 2 others like this.
  2. letuyen347

letuyen347
    Expand Collapse

Member

hay quá , thử nào

Trần Ri Mải thích bài này.
  3. kinhcan_89

kinhcan_89
    Expand Collapse

Member

Có hướng dẫn chi tiết không bạn.

Mình đã thử thu vài bài có vài vấn đề như sau:

1. Mục tải về thẻ nhớ có nghĩa thế nào, vì mình thử tick vào nút này thì thấy tải về máy 1 file định dạng ko đọc được trên Z10.

2. Kết nối facebook có vẻ không ổn lắm, vì mình chọn chia sẻ nó toàn báo lỗi không kết nối được.

3. Sau khi thu xong thì tick vào nút up lên máy chủ, rồi từ đó tải về 1 file mp3 để lưu lại đoạn mình vừa thu âm đúng ko.

4. Có cách nào tải beat về để hát offline (không cần thu âm không). Hoặc tải bài thu âm vừa thu có kèm beat để lưu lại.

5. Cách chỉnh lời & nhạc làm sao để khớp dc, vì có bài mình lúc thu thấy khớp, lúc sau lại phải chỉnh trễ đi, chỉnh cái này mệt quá

Thanks

Trần Ri Mải thích bài này.
  4. Trần Ri Mải

Trần Ri Mải
    Expand Collapse

Member

Chào bạn kinhcan_89:
    1. Khi bạn chọn mục tải về thẻ nhớ thì iKara sẽ download 1 file mp3 về trên thẻ nhớ hoặc bộ nhớ của máy (vì iKara đôi khi bị lỗi nhận bô nhớ máy là thẻ nhớ). Tuy nhiên file tải về có tên như là mã MD5 vậy và không có phần mở rộng. Khi bạn chọn tải về thẻ nhớ nghĩa là bạn có thể hát được bài hát đó bằng chương trình iKara mà không cần có kết nối internet.

2. Mình chưa gặp trường hợp này, mình sẽ cập nhật thông tin thật sớm cho bạn.

3+5. iKara các phiên bản trước tới nay đề bị lỗi "trễ lời" và tác giả vẫn đang khắc phục. Bạn có thể tham khảo cách chỉnh sửa chi tiết hơn tại link này: http://choang321.pro/huong-dan-su-dung-ikara-chi-tiet.html

4. Nếu bạn muốn dùng bản beat để hát offline thì có thể làm như sau:
    • Copy tất cả các file mà bạn đã chọn tải về thẻ nhớ vào máy tính.
    • Đổi phần mở rộng thành .mp3
    Lưu ý: Có thể file tải về sẽ có tên dạng mã nên bạn cứ thêm đuôi mp3 vào rồi mở nghe thử để đổi tên cho đúng. Bạn nên copy thành 1 bản khác lên máy tính rồi chỉnh sửa chứ không nên đổi tên trực tiếp trên máy vì khi đó có thể iKara sẽ không còn "hiểu" file đó nữa. Chúc bạn vui!

5. mạnh

mạnh
    Expand Collapse

Sao bật chấm điểm rồi mà ko chấm. Vậy làm ơn hướng dẫn vs

6. se7en

se7en
    Expand Collapse

Well-Known Member

Đã xài cảm thấy ok nhưng sau 3 lần thu âm sẽ bắt buộc nạp thẻ ms sử dụng tiếp được

yueyong thích bài này.