MobiFone Hủy gói cước bis (bbu) không gọi và nhắn tin được

Thảo luận trong 'DỊCH VỤ MẠNG' bắt đầu bởi bui.tuan, 2/7/13.

1. Chào anh em!

Hôm nay mình chia sẽ một thông tin để cho anh em thảo luận và tìm nguyên nhân, bởi lẽ mình chưa gặp trường hợp nào lúc sài blackberry tới giờ.

Đầu tiên lúc mình sài bb8520 chưa đăng ký bis thì opera, báo nét vào rất mượt tuy không nhanh. Qua tìm hiểu một số thông tin từ anh em quyết định đăng ký bis (ban đầu 40.000/tháng giờ 50.000/tháng) sài cảm thấy nhanh tuyệt (tuy mỗi vùng sóng yếu mạnh khác nhau).

Sau khi sài 2 tháng vẫn đăng ký lại bình thường đến tháng thứ 3 do máy báo không đủ tiền để gia hạn cho nên mình cũng để vậy và hủy. Trong những ngày sau xuất hiện hiện tượng không load được báo net và opera. Rồi đến cách đây mấy ngày máy báo không gọi được và nhắn tin được (mặc dù còn tiền).

Khi gọi lên tổng đài thì máy báo bình thường, thế là thử mọi cách, chuyển sim sang máy khác gọi okey. Cài lại rom gọi okey nhưng khi đọc báo không được (opera, baonet), vào TCP/IP tích vào thế là đọc báo được. Nhưng đến lúc này cuộc gọi lại báo "thuê bao quý khách không đủ tiền để thực hiện cuộc gọi".

P/s: Giờ đăng ký bis lại thì okey...
    Mình đang nghi ngờ dịch vụ của mobifone...anh em cho ý kiến nhé.

bui.tuan

bui.tuan
    Expand Collapse

Member

2. BBers_4ever

BBers_4ever
    Expand Collapse

Well-Known Member

Cái này em nghĩ do máy thôi. Em cũng dùng BBU đây, hết hạn nhưng chưa kịp nạp $ thế là bị cắt gói cước. Nhưng máy nghe gọi bt mà. Sau khoảng 5-7 ngày, em lại nạp và gia hạn. Không có j trục trặc cả
    BB9300 - OS6 ạ :D

3. dokimlong

dokimlong
    Expand Collapse

Member

nhiều máy hết hạn Bis nhưng vẫn bbm được