THỦ THUẬT Hướng dẫn thêm Âm lịch, ngày lễ lớn Việt Nam vào lịch của BlackBerry 10 và Android cực kỳ đơn giản

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi Nông Dân, 11/6/16.

1. DSC_0552_Fotor.jpg

Người Việt Nam chúng ta ít hay nhiều đều có nhu cầu sử dụng âm lịch trong đời sống, thường trên thiết bị BlackBerry 10, Android muốn sử dụng âm lịch phải cài ứng dụng từ bên thứ ba. Trong khi đó lịch Google Calendar luôn có sẵn trên thiết bị, tại sao ta không thêm vào đó ngày Âm lịch và những ngày lễ lớn của Việt Nam, điều đó tiện lợi một công đôi việc, gọn nhẹ mà không cần thao tác gì thêm, thậm chí còn tích hợp được cả trên Lịch, HUB và cả màn hình khóa nhắc nhở từng ngày nữa đó các bạn.

Nhân đây với bài viết này mình tóm gọn lại không như những chia sẻ rườm rà lúc trước, các bạn không cần phải làm gì cả mà chỉ cần đăng nhập địa chỉ email google trước trên trình duyệt rồi đọc bài viết này để làm theo nhé :)

Các bạn thao tác như sau, đơn giản hơn bao giờ hết:

1. Trên máy tính bạn truy cập https://mail.google.com/ đăng nhập vào tài khoản google của bạn (tài khoản mà bạn dùng trên lịch của thiết bị BlackBerry 10 hoặc Priv)

2. Sau khi đã đăng nhập bạn nhấp vào link sau Âm lịch + Các ngày lễ Việt Nam , Link đó là mình tự tạo và chia sẻ cùng các bạn lịch Google của mình.

3. Sau khi nhấp vào link Âm lịch + Các ngày lễ Việt Nam rồi thì các bạn để ý góc dưới cùng bên phải có biểu tượng '+ Google Lịch' nhấp vào đó bạn sẽ được chuyển sang Google Calendar > Sẽ có thông báo bạn có muốn chèn lịch vào Mail của bạn không > Nhấp vào 'Đúng, thêm lịch này' nha =))

4. Từ Priv, BlackBerry 10 nếu đã có tài khoản Mail đó rồi các bạn xóa tài khoản đi, add tài khoản mà bạn đã chèn lịch Âm vào > Sau khi đăng nhập gần hoàn tất các bạn nhớ check vào mục Mail + Danh Bạ + Lịch luôn nhé.

5. Vậy là xong, tận hưởng thành quả, lịch Âm và các ngày lễ sẽ hiển thị trên Lịch BlackBerry + BlackBerry HUB + Màn hình khóa luôn nữa nhé

Chúc các bạn thành công ! =-h

BBVN.NET

Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

#1 Nông Dân, 11/6/16
    Last edited: 8/4/17
  2. Đỗ Công

Đỗ Công
    Expand Collapse

Member

Mình add mail rồi mà sao không thấy cập nhật vào lịch nhỉ??

3. Trần Quang Quân

Trần Quang Quân
    Expand Collapse

Member

Cam ơn bạn :)

4. Trần Quang Quân

Trần Quang Quân
    Expand Collapse

Member

reset máy là ok bạn ơi, mình cũng vừa làm ok luôn :)

5. Đỗ Công

Đỗ Công
    Expand Collapse

Member

Mình sao không đc nhỉ? Kỳ lạ

6. Phạm Bình Hòa

Phạm Bình Hòa
    Expand Collapse

Member

Cái link âm lịch tự tạo là sao? Mình k biết làm v cũng k hiểu...ai đó chỉ lại dc k? Thank các bạn...

7. Nguyen Tran

Nguyen Tran
    Expand Collapse

Member

mình cũng không được làm theo hướng dẫn rồi.

8. Phạm Bình Hòa

Phạm Bình Hòa
    Expand Collapse

Member

Cái tk trên máy tín bạn đã đk rồi. Thì tk đó trên đt bạn xoá đi và nhập lại tk đó. Rồi đợi nó đồng bộ lại. Thế là có ngày âm lịch ngay..

9. Nguyen Tran

Nguyen Tran
    Expand Collapse

Member

Mình gỡ ra và add lại rồi. Thời gian đồng bộ 30 phút. Mà mình làm vài tiếng rồi. Cũng reset máy rồi vẫn không được.

10. tungcrs

tungcrs
    Expand Collapse

Mình muốn chỉnh sửa và thêm các sự kiện âm của mình vào thì chỉnh sửa sao đc bạn?