[Hướng Dẫn] Làm quen với BlackBerry Remote Stereo Gateway (đời đầu).

Thảo luận trong 'Cẩm Nang - Thủ Thuật Chung' bắt đầu bởi BonConMat, 3/6/12.

1. Hầu như thị trường Việt Nam ít ai có thiết bị này như hôm nay mình vô tình có được nó và muốn chia sẽ một vài hình ảnh đến với các bạn cũng như là cách sử dụng nó một cách hiệu quả và tiện lợi nhất. Bạn có thể hiểu nôm na rằng đây là thiết bị điều khiển cũng như truyền tải âm thanh.

Với thiết bị này, việc truyền tải nhạc từ BlackBerry sang hệ thống giải trí tại gia thật đơn giản hơn bao giờ hết, ta có thể dùng Smartphone hay Tablet BlackBerry kết nối với BlackBerry Remote Stereo Gateway và bắt đầu truyền tải nhạc số thông qua kết nối Bluetooth. BlackBerry Remote Stereo Gateway sẽ đóng vai trò như một thiết bị trung gian, đưa tập tin nhạc từ smartphone BlackBerry đến các hệ thống âm thanh nào mà nó đang kết nối. Bạn có thể sử dụng chiếc BlackBerry hoặc Playbook làm chiếc remote điều khiển từ xa để tạm dừng, chuyển đổi bài hát, thay đổi âm lượng...

Việc kết nối thiết bị cũng khá đơn giản, bạn chỉ việc cắm sạc cấp nguồn cho BlackBerry Remote Stereo Gateway > đèn báo tín hiệu "xanh + đỏ " > ở đây mình dùng BlackBerry Bold 9780 bật Bluetooth và bất đầu tìm kiếm và kết nối. > Thiết bị sẽ hỏi Pass và pass mặc định là "0000" > kết nối thành công.

Nhìn theo hình bên dưới đã quá đầy đủ và bạn chỉ cần chú ý ngay "ON/OFF Bluetooth", nó là dạng cảm ứng nhiệt nên bạn chỉ việc chạm nhẹ để bật tắt thiết bị, và chạm nhẹ lâu một chút để bật "Litsten" đèn báo tínhiệu "xanh + đỏ ".

Điều đặc biệt ở đây là việc chuyền tải âm thanh qua Bluetooth mà chất lượng không có phầm nào giảm sút nghe cực hay và cực khoái...;) Hãy nhanh tay và tìm mua cho riêng mình thôi nào các bạn.

BlackBerryVietnam.net

BonConMat

BonConMat
    Expand Collapse

Super Moderator

2. mrkun&bb

mrkun&bb
    Expand Collapse

Member

Chào bạn em đang cần mua cái này, ở đâu bán vậy ạ????

3. hunterpc47

hunterpc47
    Expand Collapse

Member

Quá hay! Mình cũng múc được một em!:Popo20: