THỦ THUẬT Hướng dẫn kích hoạt tính năng tự động cập nhật ứng dụng trên BlackBerry Priv / DTEK50

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi Fang, 16/6/16.

1. play-priv_1024 (1).jpg

Những anh em nào đang dùng nền tảng BlackBerry 10 khi chuyển qua Android chắc chắn sẽ có nhiều điều bỡ ngỡ, có rất nhiều bài viết đã được anh em chia sẻ trên diễn đàn từ trước về những thủ thuật hay dành cho BlackBerry Android, cũng nhiều anh em trên diễn đàn có hỏi về việc không nhận được những bản cập nhật ứng dụng hoặc một số người đã cố gắng cập nhật thông qua Play Store tuy nhiên nó đã bị chặn. Nhân đây mình cũng xin chia sẻ cùng các bạn về việc này được tõ hơn.

Tính năng này cũng không cần tìm hiểu nhiều chỉ là thao tác trong cài đặt của Priv /DTEK50, ta làm như sau:

Đầu tiên hãy mở ứng dụng Goolge Play Store trên chiếc BlackBerry Priv của bạn:

Nhấp vào Menu chọn Cài Đặt

Lúc này bạn hãy nhấp vào mục tùy chọn đầu tiên trong danh sách đó là 'Tự động cập nhật ứng dụng'

Bây giờ bạn sẽ nhìn thấy ở đây xuất hiện 3 mục để bạn lựa chọn: Không tự động cập nhật ứng dụng, Tự động cập nhật ứng dụng vào bất kỳ thời gian nào, Chỉ tự động cập nhật ứng thông qua Wi-fi

Sau khi cài đặt, bạn sẽ nhận được thông báo từ Goolge Play Store nếu có bản cập nhật mới những ứng dụng đã cài đặt trên điện thoại của bạn.

Fang

Fang
    Expand Collapse

BlackBerry No1

#1 Fang, 16/6/16
    Last edited by a moderator: 20/1/17
  2. alexthuong

alexthuong
    Expand Collapse

Member

hướng dẫn hơi dư, đây là một chức năng thông thường mà, máy android nào cũng có

3. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

nhưng không phải ai cũng biết, tùy trường hợp cụ thể thì ai dùng có thể áp dụng bạn nhé :)

4. Vũ Trần 313

Vũ Trần 313
    Expand Collapse

Member

Cũ người mới ta

5. QuangAK

QuangAK
    Expand Collapse

Member

Mình nghĩ những thiết lập nhỏ như thế này AE có thể tự tìm hiểu. Để viết những bài khác chất lượng hơn. Dân chơi BB toàn AE có trình chẳng nhẽ ko tìm hiểu đc những điều này?

6. trieuhung

trieuhung
    Expand Collapse

Member

Hoi bat dau ban su dung BlackBerry co hoi ai ko, hay chi MÒ vai bua....doi voi ban la du, nhung nguoi moi biet thi chua co dau ban.