Hướng dẫn kích hoạt chức năng USB Host của PlayBook !!!

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi rainnyday92, 5/1/12.

1. Hướng dẫn dùng PlayBook để đọc,ghi USB (hoặc ổ cứng gắn ngoài)

Nguồn : elTecnoBlog and CrackBerry

Hướng dẫn :

* Bước 1 : Dùng trình quản lý file tạo một folder tên là "usb" theo đường dẫn : accounts/1000/shared/usb .

* Bước 2 : Kích hoạt Development Mode và cắm cable PlayBook với máy tính, bật DingleBerry lên, dùng DingleSSH connect với PlayBook như hình :

Sau đó tại dấu nháy, các bạn nhập vào các đoạn script sau :

* Chú ý : Ở chỗ in đỏ, nếu PlayBook của bạn đang dùng có FW 1.0.8.xxxx thì bạn thay bằng hd6t6 (nếu ko được thì thay bằng hd6t11) , nếu đang dùng FW 2.0.0.4869 thì thay bằng hd7t11 , nếu đang dùng FW 2.0.0.6149 thì thay bằng hd7t12 .

* Nếu chạy thành công thì sẽ hiện như hình sau ( hình minh họa của 1 member trên C.rackBerry, ko phải của mình )

* Bước 3 : Kết nối USB của bạn vào cable USB On-The-Go và cắm vào PlayBook, sau đó bạn sẽ truy cập được vào USB trên PlayBook như một thư mục bình thường :giggle:

* Ở lần chạy script đầu tiên thành công, bạn có thể chuyển đổi giữa kết nối với máy tính hoặc là kết nối với USB. Nhưng nếu bạn chạy lại đoạn script đó lần thứ 2, có thể máy tính của bạn sẽ ko nhận ra PlayBook như một ổ đĩa gắn ngoài nữa, nếu bạn gặp trường hợp đó, hãy mở lại DingleSSH và chạy script sau :

* Sau khi restart lại máy thì ko còn dùng chức năng USB host được nữa, các bạn cần phải làm lại từ bước đầu, hiện nay các thành viên của C.rackBerry đang nghiên cứu tạo ra một ứng dụng có thể chạy các đoạn script này trên PlayBook, hãy chờ đợi nó
    :nerd6bs:

* Máy mình bị hư nên chưa test thử được, và tut này trên elTecnoBlog hiện vẫn còn sơ sài, chưa thật sự chi tiết nên sẽ có bạn làm được, có bạn sẽ bị báo lỗi, nếu có bạn nào làm được thì hãy post kinh nghiệm lên đây cho các bạn khác cùng làm nhé :bounce:

rainnyday92

rainnyday92
    Expand Collapse

Member

2. hungnamtuoc

hungnamtuoc
    Expand Collapse

khi mình chạy scrip này slay RIM_usbmgr-Winchester
    máy tính tự động không nhận usb nữa và thoát ssh ra luôn
    sau đó máy tính sẽ không nhận usb nữa, chỉ có cách restart lại thì mới nhận usb
    đang máu chức năng usb host này nhưng có vẻ không ổn định
    hix

3. kimtuoc

kimtuoc
    Expand Collapse

Well-Known Member

Mình tìm mua Jack chuyển đổi mà không biết nơi nào bán, bác nào biết chỉ mình với :)

4. rainnyday92

rainnyday92
    Expand Collapse

Member

5. nhatminh85

nhatminh85
    Expand Collapse

Member

Không biết có developer nào viết phần mềm như DCom 3g cho playbook được ko nhỉ

6. huyphan1402

huyphan1402
    Expand Collapse

Member

Quá xuất sắc. Chờ thêm cái vụ usb 3g nữa thì playbook vô địch. :)

7. sonntx2

sonntx2
    Expand Collapse

Chủ thớt tested chưa vay? Minh root máy rồi mà nó không cho tạo foder usb. Chỉ mình cách giải quyết nha

8. longmax

longmax
    Expand Collapse

Có anh nào làm đc không chỉ hộ dùm thằng em gà với thanx mấy anh nhìu!!!!!