HƯỚNG DẪN Hướng dẫn khóa màn hình BlackBerry 10 không cần nhấn nút trên máy

Thảo luận trong 'Nhận Xét - Đánh Giá - Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi Nông.Dân, 15/7/14.

1. tren-tay-blackberry-z10-tai-viet-nam.JPG

Gần đây mình đã thấy khá nhiều phản hồi về việc làm sao để khóa màn hình mà không cần nhấn nút Khóa vật lý trên các thiết bị BlackBerry 10, sau một hồi vọc vạch mình xin chia sẻ cùng các bạn một cách khóa màn hình đơn giản nhất mà không cần phải cài phần mềm nào thêm nữa mà thao tác không đụng chạm gì đến nút home của máy để tránh theo thời gian do bấm đi bấm lại nhiều lần ảnh hưởng đến nút khóa trên điện thoại của bạn.

Các bước cài đặt cực kỳ đơn giản như sau:

Bước đầu tiên bạn từ màn hình chính vuốt từ trên xuống vào trình cài đặt/ Setting, bạn kích hoạt trong cài đặt nhanh/ Quick Setting, bạn tìm mục Chế độ ban đêm/BedSide Mode và nhấn vào dấu tích để chọn xuất hiện trên menu cài đặt nhanh trên màn hình chính.

Bước thứ hai, bạn thoát ra màn hình chính, thao tác vuốt màn hình từ trên xuống nhấp vào chế độ ban đêm/ Bedside Mode, màn hình của bạn sẽ tối lại và từ đó bạn vuốt lên trên thì sẽ ra màn hình khóa, rất nhanh và tiện lợi đúng không.

Một mẹo nhỏ dành cho các bạn đó là tắt những cài đặt nhanh không cần thiết để bạn có thể thấy chế độ Bedside Mode ngay khi thao tác vuốt từ trên xuống, nếu bạn bật hết cài đặt nhanh chế độ Bedside Mode sẽ nhảy sang trang cài đặt nhanh thứ hai và bạn cần phải thao tác vuốt qua một lần nữa mới có thế thấy chế độ Bedside Mode.

Nào bây giờ các bạn thử nghiệm trên chiếc BlackBerry thân yêu của mình xem nhé. Chào thân ái và quyết thắng.

BlackBerryVietNam.net

Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

#1 Nông Dân, 15/7/14
    Last edited by a moderator: 15/7/14
    duyduy thích bài này.
  2. A Giang

A Giang
    Expand Collapse

Member

Hay.!! nhưng mỗi lần mở phải lập cú đúp mới lên được

3. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

bác bật lên rồi vuốt lên trên cho thoát khỏi bedside mode là chỉ còn màn hình khóa thui, hihi

4. dpdhz10

dpdhz10
    Expand Collapse

Member

Cchủ thớt cho xin tên vài phần mềm khoá màn hình với, tìm mãi ko thấy@@
    Với cả gõ bình luận trên diễn đàn = bbbrower nó chậm quá nhỉ :(

5. duyduy

duyduy
    Expand Collapse

Member

Mỗi lần bật lại chế độ Beside Mode thì thấy kết nối với mạng di động ( Mobile Network : Vinaphone, Mobiphone vv... ) hình như bị tắt trong lúc để chế độ Beside mode .
    Vậy dùng chế độ này liên tục có ảnh hưởng không tốt với kết nối mạng không , ví dụ như : nếu lúc Beside Mode đó mà có cuộc gọi hay tin nhắn thì Z10 có nhận được không mọi người ?

6. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

Bedside mode chỉ là chế độ không làm phiền cho phép mình tuỳ chỉnh không có nhạc chuông, led hay rung cuộc gọi để tránh làm phiền lúc nghỉ ngơi đó bạn. nếu bạn bật lên bạn có thể tuỳ chỉnh để cảm thấy thoải mái nhất. hihi :Popo33:

duyduy thích bài này.
  7. thong123456

thong123456
    Expand Collapse

Anh ơi cho em hỏi với. Em mới tậu z10 ma sao khi gọi cho lên tai mà màn hình nó không tự tắt anh nhi? Giúp em với ạ

8. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

bạn thử đang chỗ sáng bạn che cảm biến lại xem màn hình có tối ko, nếu không thì cảm biến ánh sáng của bạn có vấn đề rồi nhé bạn àh.

9. duc dung

duc dung
    Expand Collapse

Member

nói chung cách này chỉ áp dụng đc với ai có nhiều thời gian thôi.

10. mndat175

mndat175
    Expand Collapse

Member

cũng hay nhưng làm sao tắt lun cái nút báo thức nhỉ ? chứ chạm vào nó cũng bật lên à