DEV [Hướng dẫn] Đăng ký và sữ dụng BlackBerry Keys cho ứng dụng java

Thảo luận trong 'DEV - Khu Vực Dành Cho Lập Trình Viên' bắt đầu bởi Aric Lam, 10/9/12.

1. RIM (Research In Motion) phải kiểm tra việc sử dụng các BlackBerry APIs (BlackBerry® application programming interfaces) vì các lý do an ninh. Để ứng dụng của bạn có thể chạy được trên điện thoại BlackBerry, ứng dụng của bạn phải có xác nhận (signed) bằng cách sử dụng một “BlackBerry Keys” được cung cấp bởi RIM

Bạn có thể nhận "BlackBerry Keys" ở đâu?

Bạn vào trang : Request keys . và điền đầy đủ thông tin.

Hình 1: minh họa​

Phần PIN là một dãy số (từ 6 đến 10 chữ số) do các bạn tự chọn. lưu ý: đừng quen dãy số này nha ;).

Hình 2: Submit successfully​
    Đây là kết quả khi bạn Submit. việc còn lại là chờ mail của RIM thôi.

Cài đặt và sữ dụng như thế nào?

Sau khi nhận được các file RBB, RRT và RCR, các bạn tiến tiếp tục thực hiện các bước sau:
    • Bước 1: Trên giao diện Eclip > Window > Preferences. Chọn thẻ Blackberry java Plug-in > Signature Tool.
    • Bước 2: Ấn vào Install New Key.. chọn đường dẫn đến thư mục chứ các file key.
    • Bước 3: Chọn và mở 1 trong 3 file key.
    Nếu có có một hộp thoại cảnh báo(hình bên dưới). Thì thực hiện tiếp các bước 3-6, nếu không chúng ta tiếp tục ở bước 7.
    Hình 3: Signature tool
    • Bước 4: Chọn Yes và xuất hiện một hộp thoại khác.
    • Bước 5: Nhập vào một password của riêng bạn và hãy nhớ nó.
    • Bước 6: Chọn Ok
    • Bước 7: Bạn hãy di chuyễn chuột đến khi một hộp thoại khác xuất hiện.
    • Bước 8: Nhập mã PIN vào Registration PIN (mã PIN lúc bạn đăng ký nhận “Signature key”)
    • Bước 9: Nhập password của bạn (tạo ở bước 4) nếu có trường Private Key Password.
    • Bước 10: Ấn Register.
    • Bước 11: Ấn Exit.
    Tiếp tục bước 1 với 2 file key còn lại.

Các bạn có thể làm theo đoạn video hướng dẫn sau hoặc tham khảo tại site: http://us.blackberry.com/developers/javaappdev/codekeys.jsp

Chúc các bạn thành công.

Aric Lam

Aric Lam
    Expand Collapse

Go & Let's go

#1 Aric Lam, 10/9/12
    Last edited: 10/10/12
    canndc thích bài này.
  2. congnamppk

congnamppk
    Expand Collapse

Tại sao mình làm theo hướng dẫn khi chạy app trên 1 bb vẫn báo: “Module ... Attempts to access a secure API”

3. NoPromise

NoPromise
    Expand Collapse

Member

Chào bạn Aric,trước hết mình cảm ơn vì thông tin chia sẻ bổ ích này,mình là thành viên mới của diễn đàn này nhưng mình đam mê BB lâu rồi và bây giờ mình cũng đang muốn lập trình và phát triển ứng dụng cho BB,qua bài này mình nghĩ bạn là người khá biết về lập trình cho BB vậy nên mình rất mong được làm bạn với bạn để được chia sẻ giao lưu và học hỏi,mình sẽ rất vui nếu được kết bạn cùng bạn và mình mong được bạn giao lưu và chia sẻ kinh nghiệm nhiều hơn qua yahoo vậy nên rất mong được bạn add nick yahoo của mình :vtphong6510@yahoo.com,mình mong qua yahoo sẽ được giao lưu và học hỏi bạn nhiều hơn.
    Thân mến và chúc bạn cùng gia đình năm mới vui vẻ hạnh phúc !

Aric Lam thích bài này.
  4. Aric Lam

Aric Lam
    Expand Collapse

Go & Let's go

inbox mình nếu bạn cần nhá.
    mình không dùng mail yahoo :)