Hướng dẫn đăng ký BIS Mobifone thành công 100%

Thảo luận trong 'Cẩm Nang - Thủ Thuật Chung' bắt đầu bởi BonConMat, 24/7/11.

1. BonConMat

BonConMat
    Expand Collapse

Super Moderator

Thế là Bác đăng ký là sài được ngay thui...chúc mừng bác.:Spin:

Tốt nhất vào nhiều lần Reg tu Hots Routing Table và RESET máy lại nha Cố lên...Good Luck.

2. haphong911

haphong911
    Expand Collapse

Member

Tối qua vẫn dùng 3G bình thường, sáng nay nhận đc tn cài đặt của thằng Mobi cài vào phát kô vào mạng đc...thế là sáng tới giờ lọ mọ hủy gói 3G (hichic mới xử dụng đc hơn 10mb thui)...đăng ký BISM, nghe nói đc miễn phí, hẻm thấy trừ tiền nhưng kô bit dùng đc bao lâu nhỉ, e chủ yếu dùng lướt net thui chứ FB thì có snaptu ràu...mail miếc thì cũng chẳng có nhu cầu...

cho e hỏi tí là máy e đăng ký BIS thành công rùi, dùng browser bình thường nhưng dùng Gmap và Snaptu thì nó báo là Network Error. Your enterprise Blackberry server....vậy là BIS mobi kô kết nối đc với mí cái server này đc sao hichichic, chat kimkim cũng kô dùng đc nốt

3. vanhuy145

vanhuy145
    Expand Collapse

cám ơn nhiều,mình làm theo bạn và đã thành công. Nhưng phai vào Option :> advanced options :> Browser :> Default browser configuration :>Internet Browser :> save mới dùng được

4. BonConMat

BonConMat
    Expand Collapse

Super Moderator

up..........................

5. vnkanzler

vnkanzler
    Expand Collapse

Member

Bác ơi, sao mình nhắn ngay lần đầu (Data off) gửi đến 999 đã bị phản hồi là tin nhắn ko hợp lệ nhỉ? nhắn DK_BISM hay là DK BISM (Có hay ko có dấu gạch dưới) tớ thử cả hai kiểu mà cũng ko được. Hay là thằng Mobil này xịt rồi các bác?

6. haphong911

haphong911
    Expand Collapse

Member

DK BISM kô có dấu gạch dưới nhé bác. Chỉ tội là sáng nay rớt BIS ràu, mất tiu chùm dâu....:angry6wn::baffled5wh:

Mà DATA ON tức là bật lại Internet Mobi phải kô ta, kô chọn gói cước vậy là nó tính cước GPRS mệt mỏi lun áh, M0 = Block 50KB + 50KB = 1,5đ/KB

7. KeNgoaiDao

KeNgoaiDao
    Expand Collapse

Bao giờ cho đến tháng 10...