[Hướng Dẫn] Cài đặt phần mềm cho BlackBerry bằng...nhiều cách

Thảo luận trong 'Cẩm Nang - Thủ Thuật Chung' bắt đầu bởi yummychan, 7/5/11.

1. thangbs

thangbs
    Expand Collapse

Member

Cảm ơn sự chia sẻ của bác!

2. nguyennnhan

nguyennnhan
    Expand Collapse

Banned

Dùng BDM phức tạp lại mất thời gian. Tải thằng từ App World là nhanh và tiện nhất

3. Blackman

Blackman
    Expand Collapse

Well-Known Member

App world thì đúng là tiện rồi nhưng mới chỉ hỗ trợ ở Việt Nam đây thôi, trước kia pác vẫn phải dùng BDM đấy

4. ktsphuochoai

ktsphuochoai
    Expand Collapse

Member

Cảm ơn bài viết rất bổ ích, mới tham gia bb nên rất cần những thông tin như thế này! Mình sẽ cố gắng để hiểu thêm công nghệ của BB. BB i love you

5. Online366

Online366
    Expand Collapse

Member

Nhìn chung trước kia mình cũng cực khổ như chủ topic, làm đủ và đúng các thủ tục, nhưng hiện bậy giờ công nghệ phát triển , mà có không đi chăng nữa thì cũng vẫn có apps hỗ trợ đầy đủ làm theo các cách nhàn thân nhất
    - BB hỗ trợ wi-fi rất mạnh nên dùng wi-fi thay cho kết nối USB truyền thống, khi xảy ra lỗi hệ thống thường chỉ cần wipe rồi cài lại apps là xong, chứ cũng không cần up lại rom, chỉ up rom trong trường hợp nâng cấp thôi.
    Cài apps thì cứ OTA mà phang cho tiện, nếu không có link OTA thì có thể copy cả file zip hoặc rar vào thẻ nhớ qua wi-fi hoặc qua USB, sau đó giải nén bằng unRAR hoặc unzip (có tích hợp sẵn trong File Manager Pro) bước tiếp dùng JadAnywhere để tạo Jad và gói cài OTA. việc còn lại là setup thôi :nerd6bs:

6. vinh_8074

vinh_8074
    Expand Collapse

Member

Thanks for shared

7. le0302dv

le0302dv
    Expand Collapse

E moi dung BB,xin cac anh chi giup em voi.Khi em cai app theo cach ota nhu trong dien dan da chi thi bi loi "Download failed" (Detail:907 Invalid COD File not found).Em dang dung B9000,khi cai thi em dung 3G,xin cac anh chi giup em voi.

8. Blackman

Blackman
    Expand Collapse

Well-Known Member

Lần sau bạn vui lòng viết tiếng Việt có dấu nhé.
    Việc cài OTA bị lỗi 907 là do phần mềm đó chưa được chiết hết file .cod ra nên mới lỗi vậy thôi, không phải do máy bạn đâu. Mà phần mềm nào bị lỗi vậy nhỉ?

9. le0302dv

le0302dv
    Expand Collapse

Xin loi anh,em len mang bang dien thoai nen ko go tieng viet duoc.Cam on anh da quan tam!Hinh nhu phan mem em down tren kho phan mem cua dau den deu khong duoc het anh oi.Anh giup gium em voi.

10. vietha

vietha
    Expand Collapse

các bác cho em hỏi em cài cái từ điển anh việt dơload về máy rùi cài nhưng không chạy được bác nào pro giúp em với (9700 chạyOS6)